Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31
    Trích dẫn Gửi bởi discus_red
    [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG] Mình ở TP Long Xuyên, ở đây phân dơi bán ...ăn hổng hết luôn !!!
    LX hỏi mua phân dơi ở đâu dzị bạn ?Cho mình xin cái địa chỉ nha .
    Thân.

Dượng em ở quê mới gửi lên 2kg phân dơi. Mừng quá gói vô túi vải thả vào bể, ôi thôi nó ra nước đục ngầu hôi cả phòng, vừa mới thay nước lại. Khổ thật.
    Bi giờ phải thay cách mới là ngâm và chiết nước ra. Mà ko biết có mùi gì ko nhỉ? Ở trên Tp khó kiếm đâu ra 1 chổ thoáng ngoài sân thượng để giải tỏa cái mùi này đi.

Mừng quá gói vô túi vải thả vào bể
    he he, sử dụng ko đúng chỉ định , nước đục ngàu là phải rùi ...
    Người ta cho 1 tí vào hộp lọc mừ...

có thể cho 1 ít vào hồ tùy vào thể tích hồ, và nên cho từ từ và quan sát rút kinh nghiệm, đảm bảo khoảng 3 lần là ok. không cần phải lo nghĩ đến phân cho cây thủy sinh nữa nhưng phải mua phân dơi phơi khô dự trữ để dành. chúc thành công!

các bác cứ ngâm phân dơi theo công thức của mình,và để ở 1 góc nhà thoáng mát,là được nó sẽ không bóc mùi đâu,nên kiếm 1 cái nắm để đây lại mà để hở 1 tí , khi nào dùng thì nhớ lược lại là ok.
    Đừng để ngoài sân thượng vì có nắng làm nước bóc hơi hết đó,nếu có mưa là tiêu...
    Khi châm phân dơi nào hồ nước hồ sẽ hơi đục 1 tí,khi phân dơi hòa tan vào bể thì nước sẽ trong như củ thơi
    chúc các bác thành công

Có 1 cách tốt nhất là bọc 1 ít phân dơi (mỗi lần 1 nắm nhỏ) vào 1 lớp vải, bỏ vào hồ hoặc hộp lọc cho phân dơi phân hủy từ từ thì hồ sẽ ko bị đục.

Nếu nhà các bác xây lâu rồi (khoảng chừng 20 năm về trước) thì nếu gan mò lên trên nóc (dưới mái nhà nha), leo buổi sáng để tránh dơi (coi chừng rắn ở những vùng gần công viên, ẩm thấp). Lấy cũng được hừng 2 bao cát đấy (nếu mà tối tối thấy dơi bay về hướng nhà mình). Nhà mình dơi nhiều lắm vì gần công viên mà, 5 năm trước xây nhà lại lấy được 5 bao, giờ để đâu hết rồi. Ở ngoài hiên cửa sổ, sáng nào dậy cũng thấy cứt dơi, nếu chịu khó lượm trộn chung với đất tốt thì sẽ có loại phân dơi hảo hạng đấy!

em hỏi là phân dơi cho hòa tan rồi châm vào bể chứ không phải dùng làm nền chính ạ ? vậy là phải cần thêm nền chính còn nước phân dơi chỉ châm vào bổ sung thôi à ?

Trích dẫn Gửi bởi MooN_403
    em hỏi là phân dơi cho hòa tan rồi châm vào bể chứ không phải dùng làm nền chính ạ ? vậy là phải cần thêm nền chính còn nước phân dơi chỉ châm vào bổ sung thôi à ?
    phân dơi làm nên cũng rất tốt đó bạn, trộn chung phân dơi và đất sét để làm nền.... nhưng cẩn thận coi chừng bị rêu nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/18.gif[/IMG]

phân rơi tốt cho cây nhưng lai có hại cho cá , chăc bạn không chơi cá ?

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối