Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

Thuốc làm trong nước,Diệt tảo nâu và các loại tảo khá tốt

Tình hình là bể nhà em nhiều tảo lắm,mới set up mất hơn 2 tháng loay hoay là mãi ko hết.Nước cứ đục ngầu,bể màu nâu nâu.
    Em kiếm đủ các loại thuốc,mua từ loại toàn chữ tàu có 25k 1 lọ,đến loại toàn chữ nhật hơn 300,Không hết bực mình mua luôn cái chai nước vi sinh gì đó hơn 500 toàn tiếng tây.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/33.gif[/IMG]
    Đổ vào thì em ko thấy hiệu quả là mấy,hay nó hiệu quả lâu dài thì em không biết.

Sau đó em điên tiết ra hàng thuốc mua tất cả các loại men vi sinh cho người uống.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG] thử từng loại 1.Có gói nó còn ghi là nguyên liệu của Canada nữa cơ nhưng [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/66.gif[/IMG] Không hiệu quả,mà làm nước để vài ngày chuyển màu vàng,có loại thì đỏ au.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/mad.png[/IMG] Mặt kính thì đầy tảo nâu,Nước thì đục ngầu,tép thì cứ ra đi từng em 1...Số còn lại thì ngoi sát mặt nước thở,Có con chèo cả lên trên.

Cuối cùng thì em tìm được 1 loại này,Ngon bổ rẻ,của việt nam thôi.
    Đổ 1 gói,nước đục như nước vo gạo,nhưng 5 phút sau nó trong như nước suối
    Đổ tiếp gói thứ 2 thì tảo bám mặt kính rụng,Đứa nào lì lợm em lấy đũa gõ vào mặt ngoài của bể là bong sạch ( Trước cứ 2 hôm cầm dao cạo,bông lau mệt mà không sạch)
    Đổ gói thứ 3 thì tảo bám trên lá đi sạch ( Có loại bám lâu,rất dày màu nâu,Lau rửa còn lâu mới hết)
    Thấy thích em làm gói nữa thế là lũa ,gỗ đá sạch bong.

Hôm sau em dùng 2 gói - Tiếp đến thì 2 ngày dùng 1 gói - Khi nước bể ổn định thì 4 ngày dùng 1 gói . Vì là men vi sinh nên có tác dụng khử độc thật tốt - Em mua cái đèn uv thấy chẳng có tác dụng gì mấy nên phi thẳng ra thùng rác...

Chi phí : 20 nghìn 1 hộp mấy chục gói.Dùng phí thì phải 1 tháng.tiết kiệm vài tháng mới hết.

Chính hắn là loại này các bác thử ra hàng thuốc mua dùng thử nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG] .Nước không trong xanh đẹp hơn thì cứ lên đây chửi em.Còn về độ an toàn thì em đã thử rồi,Mà em dám khẳng định là thuốc cho người uống nó còn nghiên cứu kỹ hơn gấp ngàn lần cho tép uống ...Người không chết thì tép cứ thế mà dùng

Biosubtyl DL tím

Nhờ khả năng sinh ra các men tiêu hóa, nhiều kháng sinh, vitamin của Bacillus subtilis, Lactobacillus acidophilus có trong thành phần sản phẩm, Biosubtyl DL có tác dụng cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp ngăng ngừa và điề trị rối loạn tiêu hóa, viêm đại tràng cấp tính, mãn tính, ăn không tiêu, phân sống.
    Thành phần:
    - Bacillus subtilis: <font face="&quot">107 – 108 CFU/g</font>
    - Lactobacillus acisophilus: <font face="&quot">107 – 108 CFU/g</font>
    - Tá dược vủa đủ: 1g
    Công dụng:
    - Trị tiêu chảy, viêm đại tràng cấp và mãn tính.
    - Điều trị rối loạn tiêu hóa sau khi sử dụng kháng sinh.
    Liều dùng:
    - Trẻ sơ sinh: 1 – 2 gói/ngày.
    - Trẻ em và người lớn: 2 – 4 gói/ngày.
    Chống chỉ định: mẫn cảm một trong các thành phần của thuốc.
    Thận trọng:
    - Trẻ em dưới 3 tháng tuổi phải hỏi ý kiến thầy thuốc trước khi dùng.
    - Đối với trẻ em sử dụng thuốc dưới sự giám sát của người lớn.
    Tác dụng phụ: chưa có tác dụng không mong muốn được báo cáo.
    Tương tác thuốc: không sử dụng cùng lúc với tetracyline.
    sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú: không ảnh hưởng.
    Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.
    Cảnh báo:
    - không sử dụng khi thuốc hết hạn dùng.
    - chỉ hòa tan nước trong nước sôi để nguội.
    - Để xa tầm tay trẻ em.
    Bảo quản: Nơi khô mát, tránh ánh sáng.
    Đóng gói: Hộp 25 gói, mỗi gói 1g.

Ở nhà trước có 1 hộp mua về uống không hiệu bằng đò hàn QUốc, không nghĩ lại dùng cho thủy sinh. bác này chơi máu quá. Cái này rẻ lắm.
    Bác phải cho thông tin, thông số bể, phân nền ánh sáng, cho thêm vài tấm ảnh bể lúc đục, tảo sau hết nữa để anh em học theo.

Bác theo dõi thêm xem cá, cây có ảnh hưởng gì không nhỉ? Bác nào thử với các loại rêu tảo khác thử xem.................Các bác mà thành công thì đoạt giải "nobel" thủy sinh chứ chả chơi. Hiểu quả chỉ sau 5 phút là bể trong, rêu tảo rụng như sung...........theo chỉ định thì cá chắc không chết.......quá tuyệt!!!

Trích dẫn Gửi bởi vananhoci
    Bác theo dõi thêm xem cá, cây có ảnh hưởng gì không nhỉ? Bác nào thử với các loại rêu tảo khác thử xem.................Các bác mà thành công thì đoạt giải "nobel" thủy sinh chứ chả chơi. Hiểu quả chỉ sau 5 phút là bể trong, rêu tảo rụng như sung...........theo chỉ định thì cá chắc không chết.......quá tuyệt!!!
    Hoàn toàn không ảnh hưởng nhé,Trước khi dùng loại này mình đã thử rất nhiều loại khác...Và đã dùng loại này được hơn 1 tháng rồi.Tác dụng ngay lập tức.Trong 5 phút thấy nước trong vắt,cây cối sạch sẽ và xanh mướt.Tảo thì chết,Nếu không tin bác thử cho ống nước vào hút trước khi thả thuốc,nó bám không ra,Ngồi cạo thì có mà hết đêm sáng hôm sau nó lại mọc...Sau khi thả thuốc vào hút 1 cái nó đi sạch...

Đúng như bạn nói thì quả là trên cả tuyệt vời, rêu đúng là khắc tinh của thủy sinh Members.
    Dù đúng hay sai, lát nữa phải ra làm ngay 1 hộp. Thanks chủ Top nhiều nhiều nhé !

Bác nào mà dùng không đạt hiệu quả,chết tép hay làm sao thì viết hộ em vào đây nhé.
    Còn bác nào dùng thấy hiệu quả tốt,Thì click hộ em vào nút thank để anh em về sau có thể tin tưởng dùng

Chưa dùng thử vì vừa đọc xong, nếu đúng như vậy thì AE chơi thủy Sinh vui rùi! Thanks Bác trước nhé E ra hiệu thuốc mua đây chứ nhìn Tảo bám vào kính cứ ba đến bốn ngày lại phải đi cạo oải quá! Bác cho biết cách xử lý luôn cho AE biết thì tiện hơn nhẩy! Khi cho thuốc vào thì tắt lọc hay để lọc, nếu tắt lọc thì sau bao nhiêu phút Bật lại lọc!

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:20 PM ----------

Trích dẫn Gửi bởi haitediport
    Chưa dùng thử vì vừa đọc xong, nếu đúng như vậy thì AE chơi thủy Sinh vui rùi! Thanks Bác trước nhé E ra hiệu thuốc mua đây chứ nhìn Tảo bám vào kính cứ ba đến bốn ngày lại phải đi cạo oải quá! Bác cho biết cách xử lý luôn cho AE biết thì tiện hơn nhẩy! Khi cho thuốc vào thì tắt lọc hay để lọc, nếu tắt lọc thì sau bao nhiêu phút Bật lại lọc!
    E đã mua chỉ có 13 nghìn một hộp 25 gói. Để mai lên cơ Quan chuột bạch cái bể nano xem có e cá nào tèo kg rùi mới áp dụng cho bể to ở nhà vì thả cả cá đĩa lên cũng phải bị gậy Ty đã! Nếu ok thì phải mờ chủ thớt chầu cafe cảm tạ

Trích dẫn Gửi bởi haitediport

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:20 PM ----------

E đã mua chỉ có 13 nghìn một hộp 25 gói. Để mai lên cơ Quan chuột bạch cái bể nano xem có e cá nào tèo kg rùi mới áp dụng cho bể to ở nhà vì thả cả cá đĩa lên cũng phải bị gậy Ty đã! Nếu ok thì phải mờ chủ thớt chầu cafe cảm tạ
    Không tắt lọc nhé,để lọc chạy liên tục chứ nếu thuốc nó đọng lại trên bể không tiêu được hết thì có hại chứ không có lợi đâu.Cho vào quấy đều tan càng nhanh càng tốt.
    Nếu cá đĩa hay bị nấm,Bác có thể dùng xanh methilen

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:34 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:31 PM ----------

Xanh methylen...cho 1 giọt vào 20 lít nước là đủ...Nếu dùng cái này thì phải tắt lọc...Để 5 tiếng cho bể nó xanh lè thì bật lại lọc.
    http://www.*****************/forum/sho...d.php?t=101381

Có anh em nào chuột bạch chưa nhỉ, kết quả ra sao rồi các anh??

Trích dẫn Gửi bởi captain
    Có anh em nào chuột bạch chưa nhỉ, kết quả ra sao rồi các anh??
    Có ít người dám thử lắm...Của 1 đống tiền mà bạn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối