Kết quả 1 đến 5 của 5

RÊU HẠI- KHÔNG VẤN ĐỀ

Mình set lại hồ được 2 tuần thì xuất hiện rêu hại: rêu tóc, tảo nâu, chùm đen. Nhìn hồ mà thấy nản.
    Thấy ace mách oxy già giải quyết đc vấn đề, mình lấy thử 1 tán cây ra làm thử. Thật sự là rêu tóc bay sạch sẽ nhưng hậu quả nặng nề ( rêu trồng cũng tàn theo).

Tán trên trong hình là sau khi sử dụng chiến tranh hóa học.
    Đang buồn ngủ thì gặp chiếu manh, mình được ông anh tặng cho một đội quân mà sau chỉ một đêm mình phải đặt cho chúng cái tên là "Cỗ máy diệt rêu hại"- Với thân hình nhỏ bé, bốn cánh tay gắp rêu nhanh như robot và vẻ đẹp thôn dã cũng rất quyến rũ- Đó là tép "mũi đỏ"- khắc tinh của rêu.
    * Tổ hợp diệt rêu: Tep-otto-chì-bống

* Mỗi em một khu

* Cùng thi đua lập thành tích chào mừng 30/4 và 01/5 nào

* Vẻ đẹp " Thôn nữ"

CHÚC MỌI NGƯỜI LUÔN CÓ HÔC XANH- SẠCH- ĐẸP!

Chủ topic có thể dùng thử loại REMOVE BBA này, nhiều anh em đã dùng và cho kết quả trả về rất tốt, -Sản phẩm diệt rêu REMOVE BBA cải tiến công thức, nhằm đưa 1 sản phẩm tiện lợi nhất đến tay người tiêu dùng là dinh dưỡng diệt rêu, khi sử dụng diệt rêu, hoạt chất trong sản phẩm sẽ tấn công tế bào làm chết rêu hại, song song với đó, một số hoạt chất khác được tích hợp trong sản phẩm sẽ thẩm thấu, chữa lành và nuôi dưỡng các cây thủy sinh đã bị tổn thương, giúp cây sống khỏe hơn để đối phó với dịch rêu hại hoành hành.

-Không những thế, hoạt chất được tích hợp vào trong sản phẩm còn mang sứ mệnh cao cả là giúp cây thủy sinh hấp thụ dinh dưỡng dư thừa trong nước ( hoạt chất này mình bao sân với các bạn ở Việt Nam chưa ai dùng hoạt chất này ) nó sẽ bắt buộc cây phải ăn, từ đó dẫn đến cây hấp thụ dinh dưỡng được sức chống chịu tăng lên và từ đó sẽ lấn át sự phát triển của rêu hại, các bạn cứ tưởng tượng ta là cây thủy sinh và rêu hại là địch, phần nào mạnh sẽ lấn át phần còn lại.

-Hình ảnh tư liệu dc cung cấp bởi 1 khách hàng ở Vũng Tàu, sau 1 tuần sử dụng REMOVE BBA cải tiến, rêu hại giảm, cây thủy sinh tươi xanh hơn hẳn, thảm trân châu bắt đầu bò lại sau vài tháng đứng hình, đặc biệt hơn cả, sản phẩm an toàn tuyệt đối với cá tép có trong bể

Cảm ơn nuphar!
    Có dịp mình sẽ dùng thử. Tạm thời hồ mình đến hôm nay có thể khảng định là 90% rêu hại đã bị tiêu diệt.

Bác kiếm mấy em tép mũi đỏ này ở đâu thế, HN em tìm mãi không biết chỗ nào có

Thông thường có 2 cách:
    1. Là tự đi bắt, bạn ra ven sông, ao, hồ. Nơi nào có bèo trang(lục bình) đem rổ rá ra xúc.
    2. Đơn giản hơn: đem theo mồi giấy loại có in ảnh bác lên 4rum anh em nào có thì câu. [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]