Kết quả 1 đến 6 của 6

Nền cũ & rêu hại???

E đang tính mua phân nền cũ mà thấy có bác kêu nền cũ dễ bị rêu hại không biết có đúng không có ai dùng rồi không?

:| nền cũ rồi trừ khi nền đó đã bị rêu hại tấn công thì có :v còn nền cũ chưa bị rêu haiij thì làm j còn nhiều dd mà có rêu hở bác =..=

chơi nền cũ thì thà chơi nền trộn còn hơn bác ạ , nền trộn rẻ , dinh dưỡng nhiều .

Nền ada của mình chơi đc hơn 1 năm, sau đó mình lật bể, vệ sinh nền = cách ngâm oxi già, sau đó vớt ra phơi khô đúng 1 tuần. Khi làm lại bể mới thì có bổ sung thêm DBO lót nền mà bể mới vẫn dính rêu tóc, căn bản là rêu tóc từ khúc lũa buộc rêu cũ bỏ sang. Chứ phân nền cũ hết dinh dưỡng rồi chắc ko có rêu hại đâu.

Trích dẫn Gửi bởi thu.blue
    Nền ada của mình chơi đc hơn 1 năm, sau đó mình lật bể, vệ sinh nền = cách ngâm oxi già, sau đó vớt ra phơi khô đúng 1 tuần. Khi làm lại bể mới thì có bổ sung thêm DBO lót nền mà bể mới vẫn dính rêu tóc, căn bản là rêu tóc từ khúc lũa buộc rêu cũ bỏ sang. Chứ phân nền cũ hết dinh dưỡng rồi chắc ko có rêu hại đâu.
    Trường hợp của bạn y chang mình luôn. Nền cũ là ADA dùng được hơn 1 năm(trc giờ không bao giờ bị rêu hại), sau khi làm lại bố cục mới,có phơi khô để xử lý lại rồi lót thêm 2 hủ DBO dùng được 1 tháng thì bị rêu hại. Mình đã xử lý được và bây giờ lại bị thêm lần mới nữa, cũng không biết sao nữa...

nếu được cứ nền mới mà chơi bác ah ...............................