Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    qua mình nhé , thuốc diệt rêu : 50k
    //////////////////

thuốc gì thế pro .................................................. ..........................

Trích dẫn Gửi bởi hieubt
    thuốc gì thế pro .................................................. ..........................
    Thuốc diệt rêu Hoàng Nam. Mua cá bút chì cũng đc. .

Tăng số lần thay nước / tuần hoặc tăng số nước thay mỗi tuần. Kết hợp giảm bớt chút sáng còn 9h xem sao. Nói chung đá da voi mà bị ntn là bình thường. Bọn này xịt oxygia cũng chết, diệt rêu HoangNam xong rồi thì vẫn phải chăm thay nước không khả năng tái nghiện cao lắm.

Xin hỏi tên rêu hại và cách tiêu diệt

Chào các bác, bể của em đợt này xuất hiện dày đặc loại rêu hại như ảnh dưới đây, các bác bắt bệnh và cho em xin thuốc chữa với. Ths các bác!
    Thông số bể: bể 60 2 tháng tuổi; đèn 4x24W 10.000K bật 10 tiếng trên ngày; Co2 = 2/s; nền full ADA; đá da voi + lũa; 6 em mún; cây: cỏ cói, cỏ giấy, tiêu thảo, liễu răng cưa, ngưu mao chiên; thay nước 15% 1 lần/tuần.

Bể 60 của mình cũng xấp xỉ tuổi bể bạn, đợt trồng cách đây 1 tháng bị rêu tóc xanh ghê quá ko kìm hãm dc, với lại cây lên èo ọt quá thế là nhổ hết trồng lại, đồng thời sau đó nuôi thêm chục e bút chì và mấy e mún, bây giờ thì bể chả có tý rêu nào, mà cây cối lên ầm ầm, à có bị tảo xanh trong nước, và trên mặt kính, nhưng đó ko phải là vấn đề lớn, good luck !

Trích dẫn Gửi bởi hieubt
    hàng của Đức ,an toàn cá tép đến 99% , bên mình nhập cả can to về chia ra các lọ nhỏ nhé

Thực tế mình cũng định nuôi bút chì nhưng nuôi vaì em thì thấy không hiệu quả mà nuôi nhiều thì lại không thích (bể bé mà lúc nhúc bút chì [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]), để thử thuốc của bác HaLuong xem thế nào. Sẽ thông báo kết quả.

full ada thay 15% hồ/1 tuần.bị rêu hại này là đúng rồi đó bạn.
    _loại này do dư dinh dưỡng và đèn thôi chỉ cần thay 50% hồ hằng ngày và giảm đèn cũng sẽ hết thôi.
    _sử dụng thuốc thì cũng tốt sẽ nhanh hơn và đỡ mất dinh dưỡng hồ do thay nước nhiều hơn,nhưng chú ý nếu không tăng lượng nước thay trong hồ thì sẽ tái phát như cũ không cần phải giảm đèn.

thay khoản 1 tuần kết hợp giảm đèn cũng thấy sự khác biệt rõ rệt rồi bạn.xài thuốc đúng theo liều lượng hướng dẫn thì cá tép không chết đâu bạn yên tâm.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối