Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Mình thì nghĩ khác, cá dĩa khi ăn nó sẽ nhắm xem con mồi có vừa miệng không, cá dĩa vốn ăn uống từ tốn mà bạn, nên không lý gì dí neon ăn cho bằng được. Hồ nhà mình bầy dĩa đôi khi chọc ghẹo tý vì mấy bé khác không sợ bơi gần cái miệng thuận tiện em dĩa húp 1 tý rồi cho vui rồi thôi, hi.
    Dân số hồ mình: 18e dĩa với kem chống nắng hihi, 10e phượnghoàng, 19e neon, 5e ngựađỏ, 4e hồngmy, 5e chuộttrắng, 1 otto 1 bútchì 15 tépchợ hoho ( dọn rác tim bò cực chất ). Đàn 7m BG RB đẻ 2 bầy, bổ sung thêm vào đội quân dọn bụi rác tim bò, hihi.
    Cá dĩa đẹp quá các bạn ha.

em mới thả 10 con neon vào hồ cá dĩa, khoảng 3 tiếng sau thì chỉ thấy 6 em không chịu bơi mà nằm phơi bụng trên mặt hồ, không tìm thấy 4 em còn lại (chắc bị mất tích)

Nhà mình thả cá đĩa với bảy màu vô tư! Mấy em bảy màu ăn tim vụn khá hiệu quả!

hố hố...neon toàn làm mồi thí. vèo phát cả thần tiên, cả đĩa nó vào hút sạch bọn neon...........

Mình cũng bị xẩy ra tình trạng này, đi toi mất 2 đàn neon.

Cá dĩa ko ăn đâu bác ơi. Có điều nó ko thích sống chung với cá khác sl đông hơn nó

Đàn neo của mình cung toi, mà ko thấy vết cắn của cá đĩa

Mình nuôi 10 đĩa, 50 neon sau 1 tuần là hết sạch neon [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] bể 60cm.

Thường thì sẽ không ăn nhưng nếu đói thì không biết được

Yên tâm đi bạn ơi! Mình mong cho nó ăn mà chẳng dc nè. Cá dĩa mà ăn dc 7 màu thì mình đỡ thời gian cho cá dĩa ăn, vì 7 màu sinh nhanh nên hồ dễ cân bằng. Mình chẳng thấy nó ăn 7 màu chỉ ăn trùn thôi. Hiền lắm

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12