Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Hình cá đĩa bồ câu hạt lựu

Mình là thành viên mới chơi cá đĩa khoảng 4 tháng, dưới đây là bày cá của mình mua lúc nó khoảng 2,5 tháng được 5-6 cm. Hiện tại khoảng 9-10 cm, mời các bạn xem và đánh giá.

Còn em này không biết gọi là gì ? có người gọi Lam Táo ? có người gọi là Hoa Hồng Thái ?
    Bạn nào biết vui lòng cho mình biết tên chính xác là gì ?
    Thanks.

Cá bồ câu của anh đẹp ghê đó, cho ăn thức ăn gì vậy ?
    có cho thử đẻ lần nào chưa. Con cuối anh hỏi thì là gen lặn rồi, mình mẩy không có màu mè gì hết, mắt màu trắng nữa(mấy con kia mắt đỏ), con đó em thấy nó không đẹp trừ người thích chơi cá trắng (trắng chứ không phải bạch tạng nha)

cá bác đẹp lắm.Nếu có thể bác cố gầy giống xem sao nhưng có lẽ chưa đến lúc đâu vì mới có 6-7 tháng hà nhà em cũng có 1 em nhưng ko đẹp như của bác.Chúc mừng

nhìn cái hình đầu tiên thấy tụi nhỏ sắc nét quá ......có công thức nào hay thì bật mí cho anh em đi bác ....con cuối cùng ...bác gần nhà em cũng có nuôi nói là bồ câu hồng , gọi quen là dĩa hồng ...ko biết bác ấy nói có chính xác ko ( bác ấy trong hội cá cảnh ) em cũng đang sỡ hữu 12 con đây ...trong đó có 1 cập đã cho ra lứa con rùi ....nhưng có lẻ là em DỞ nên tụi nó màu da thì hồng hơn con cuối nhưng ko mấy thấy rõ màu lác đác đỏ như trong hình

cá của bác rất đẹp ma hình như cái hình đấu tiên tớ thây ở đâu rồi nhỉ? bác cho tụi nó ăn cái chi mà màu lên wa trời bật mí cho anh em biết đi[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]??????????????????????

Đẹp lắm bạn ơi, cá này bạn lấy giống ở đâu vậy? nhưng con chưa lên bông hết sau này rất đẹp.

@hanh1973_vn: bầy bồ câu của bạn rất đẹp, ít muối tiêu nữa (gần như ko có luôn).

bác cho tụi nó ăn cái chi mà màu lên wa trời bật mí cho anh em biết đi
    bạn ra Cao Quý hỏi mua màu gạch cua để trộn đồ ăn cho cá dĩa (12.000 đ/1 gram) về trộn với tim bò xay nhiễm, nhớ trộn thêm CMC cho đỡ dơ nước. bạn cho ăn khoảng vài ngày là sẽ thấy sự khác biệt ngay, nếu cá còn nhỏ quá (dưới 3cm) thì chưa nên cho ăn màu, sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của cá.

Bầy bồ câu của bác hấp dẫn đó. Em cũng đang hy vọng đua theo đây với một bầy khoảng 7cm nhưng mới có 1 chú lên màu tí ở phần rìa gần vây thui. Có chậm wá không nhỉ?

Mình đọc trong "Thế giới cá Cảnh" nói Bồ câu Hạt Lựu là giống cá dĩa mới do Việt Nam lai tạo. các bạn nhiều kinh nghiệm xác thực giùm nhé. nếu đúng thì đây cũng là niềm tự hào cho cá dĩa VN nhỉ (mình thấy những thông tin trong cuốn TGCC mới này hơi bị nghi ngờ nhiều lắm)

Cá của bạn đẹp quá, màu sắc thì khỏi chê vào đâu được, cố gắng chăm sóc chúng nha. chúc cá của ngày càng đẹp hơn và nhớ post hình đều đều để anh em nhìn cho đỡ ghiền nha bạn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối