Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Theo một số kinh nghiệm của người quen chỉ bảo lại,thì chế độ ánh sáng quá mạnh và kéo dài cũng gây lên tiêu cho cá Dĩa ( nếu đã loại trừ các yếu tố nước,thức ăn...),đặc biệt là Bồ câu,bạn xem lại thử xem đúng không nhé.

Cá bị lên tiêu ớt

Các bác ơi, em để ý con cá của em mấy hôm nay trên mình nó càng ngày càng nhiều tiêu ớt. Nước nôi em giữ sạch sẽ và ổn định lém, ăn uống cũng tử tế nữa.
    Bác nào biết cách khắc phục, chỉ giùm em với.

anh gì coi xem cá có ốm ko nha..hình như cá ốm hay lên tiêu lắm...và đúng là ánh sáng ảnh hưởng đến cá nhiều như anh kkk333 nói..nếu định nuôi cá đĩa ko thì ko nên dùnh ánh sáng trắng mà có thể dùng ánh sáng hồng hay tím hay xanh gì gì đó vì cường độ anh sáng trắng khá mạnh
    còn nếu làm nhiều cây thì nên bỏ 1 góc ko nên trồng cây...hạn chế chiếu đèn vô chỗ đó để cho cá có nơi tối mờ mờ...bọn cá nhà em hay khoái vô đó lắm !!

Trích dẫn Gửi bởi mynlove
    anh gì coi xem cá có ốm ko nha..hình như cá ốm hay lên tiêu lắm...và đúng là ánh sáng ảnh hưởng đến cá nhiều như anh kkk333 nói..nếu định nuôi cá đĩa ko thì ko nên dùnh ánh sáng trắng mà có thể dùng ánh sáng hồng hay tím hay xanh gì gì đó vì cường độ anh sáng trắng khá mạnh
    còn nếu làm nhiều cây thì nên bỏ 1 góc ko nên trồng cây...hạn chế chiếu đèn vô chỗ đó để cho cá có nơi tối mờ mờ...bọn cá nhà em hay khoái vô đó lắm !!
    chính xác
    em cũng chỉ trồng cây phía sau tầm 1/2 diện tích đáy hồ để làm back ground, còn phía trước ko trồng và chiếu đèn nên bọn cá thường tụ tập phía trước...
    cá em mình rất dầy,
    nhưng vẫn bị muối tiêu...

chắc bạn mở đè nhiều quá dó với cá bị lên tiêu cũng một phần do tính duy truyền của bố mẹ

ngoài việc chiếu đèn làm da cá bi tiêu thì còn yếu tố nào ảnh hưởng làm cá bi tiêu nữa ko?
    cá cách nào khắc phục ko?xin mọi người chỉ giúp !

bạn hãy tạo môi trường nước cho cá thật sạch ,cho ăn đầy đủ để chúng thấy thoải mái và bung hết màu ra lấn lên muối tiêu là đẹp lại bình thường

nếu cá bị tiêu thì các ahnh cung có thể làm như thế này , cho cá ăn trứng tôm trộn khi còn nhỏ thì sau này ko còn tiêu nữa (đến 4cm ) nếu cá lớn thì các anh cho ăn như công thức trứng tôm và tảo cộng với tí tôm noãn nhá bảo đảm cá s4 ko còn tiêu nữa nhưng pahỉ đều độ ko nên cữ có cữ ko nhá .... trước kia thầy em có gởi tin nhắn mail từ nơi xa xôi nào đó chop em và em thử với cập phấn kết quả tốt lắm ...khi chúng cho ra cá con cũng thế em vẫn cho ăn và sau 1 time cá đã như yêu quý trên tay.......
    ngoài ra nước có độ DH như thế nào cũng góp 1 phần nhỏ trong tiêu hay ko đó ...

Trích dẫn Gửi bởi duyliem
    bạn hãy tạo môi trường nước cho cá thật sạch ,cho ăn đầy đủ để chúng thấy thoải mái và bung hết màu ra lấn lên muối tiêu là đẹp lại bình thường
    nếu dùng thuốc trong hồ thường xuyên để giữ hồ trong ,thi có tác hại cho cá dĩa ko,tai vì sau mỗi khi cá ăn xong thi nc hồ lại dơ,nên mình phải dùng nc thuốc trong hồ,phần nữa là do hồ mình nuôi cá vàng cung nhìu ,nên hồ cũng nhanh bẩn hơn.

cho cá ăn trứng tôm trộn khi còn nhỏ thì sau này ko còn tiêu nữa (đến 4cm ) nếu cá lớn thì các anh cho ăn như công thức trứng tôm và tảo cộng với tí tôm noãn nhá
    Theo Cây với cá thì trứng tôm (artemia) va tảo có tác dụng làm mất tiêu trên cá đúng không, mà ở đây kid không hiểu "tôm noãn nhá" là tôm gì vậy?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối