Kết quả 1 đến 3 của 3

Độ PH của Cá Đĩa !!!!! Khảo sát nhé mọi người

Chào mọi người !! Mình cũng là 1 người mê cá Đĩa như các bạn . Mình cũng đã tìm hiểu độ PH của cá đĩa là dưới 7 . Nhưng nước máy của khu mình sống độ PH là 8.1 !! Sau khi mình cho vào bể thì PH trong bể mình đo đc là 7.6 ( vì trong bể mình cũng có lũa ) . Mình cũng mua bột cho PH giảm xuống thì cũng cũng chỉ xuống đc 2 ngày , sau 2 ngày nó lại trở lại bình thg . Mình nhận thấy nếu trong bể mà cho quá nhiều thuốc hay bột , nước trong bể sẽ ko đc tốt lắm !! Bro nào trong diễn đàn đã nuôi đc cá Đĩa với độ PH cao thì vào báo danh nhé !!!! Để có thể giúp những người thích cá Đĩa như mình có thể những e Đĩa khỏe nhé !!!! Cảm ơn mọi người
    P/s : Bể Mình 1m2 đang nuôi 12 em phượng hoàng , 10 em thần tiên , và thêm 30 em nữa các loại nhé , nhưng chưa thử cá Đĩa

Trích dẫn Gửi bởi tungrit
    Chào mọi người !! Mình cũng là 1 người mê cá Đĩa như các bạn . Mình cũng đã tìm hiểu độ PH của cá đĩa là dưới 7 . Nhưng nước máy của khu mình sống độ PH là 8.1 !! Sau khi mình cho vào bể thì PH trong bể mình đo đc là 7.6 ( vì trong bể mình cũng có lũa ) . Mình cũng mua bột cho PH giảm xuống thì cũng cũng chỉ xuống đc 2 ngày , sau 2 ngày nó lại trở lại bình thg . Mình nhận thấy nếu trong bể mà cho quá nhiều thuốc hay bột , nước trong bể sẽ ko đc tốt lắm !! Bro nào trong diễn đàn đã nuôi đc cá Đĩa với độ PH cao thì vào báo danh nhé !!!! Để có thể giúp những người thích cá Đĩa như mình có thể những e Đĩa khỏe nhé !!!! Cảm ơn mọi người
    P/s : Bể Mình 1m2 đang nuôi 12 em phượng hoàng , 10 em thần tiên , và thêm 30 em nữa các loại nhé , nhưng chưa thử cá Đĩa
    Hi hi hi. E ơi chơi cá chứ đừng để cá chơi mình. Bể 1.1m gồm có hơn 20 con, một tuần thay nước một lần, mỗi lần thay 130% nước, PH lúc nào cũng 8.5 mà cá có sao đâu. Đừng quan trọng hóa độ PH, mình phải cho cá tự làm quên với độ PH cao thôi, mình có cần nuôi đẻ đâu mà phải hạ PH.

<object class="restrain" type="application/x-shockwave-flash" width="640" height="385" data="http://www.youtube.com/v/BHq9JSb1990?version=3&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfc fcf&feature=player_embedded">
    <param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/BHq9JSb1990?version=3&color1=0xb1b1b1&color2=0xcfc fcf&feature=player_embedded">
    <param name="wmode" value="transparent">
    <param name="allowfullscreen" value="true">
    </object>

Bể của mình dùng nước máy thì lúc nào PH cũng tầm 8 - 8.5. Nhưng cơ bản PH phải ổn định, khi cá đã quen PH rồi thì vẫn khỏe mạnh và phát triển tốt. Trừ khi bác có ý định nuôi cá đẻ đậu thành con và nuôi cá bột, cá hương thì mới quan tâm đến chuyện hạ PH.