Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    nói chung nếu không nuôi cá đẻ thì không cần quan tâm nhiều lắm tới độ ph, lấy nước máy để hơn 1 ngày là ok rồi. Nước máy thì độ ph từ 7.5-8, còn cá đẻ thì mới cần ph từ 5.8-6.2.

ban nuôi cá đẻ hay cá lứa, nếu cá lứa thì bạn không cần quan tâm tới độ ph ở nhà bạn là ok rồi,theo mình thì cách tốt nhất của bạn là cần có một hồ diện tích = hồ đang nuôi vd: bạn nuôi cá nên làm hồ hai tầng , tầng dưới bạn nuôi cá tầng trên bạn sử lý nước=cách sục khí hoặc chạy máy lọc thì khi bạn thay nước mới vào hồ đang nuôi sẽ ko bị sốc nước và thiếu oxy khi đó bạn muốn thay nước trong hồ cá nuôi bao nhiêu nước cũng được . Nhưng nước bãn luôn phải sục khí ít nhất 24h oxy bằng hồ đang nuôi còn máy lọc thì ban cho chay 24/24 luôn, chúc bạn thành công

Chẳng biết có đúng không nhưng PH nước nhà tôi 7,5 thêm muối vào có lần test lên tới 8,5 [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG] mà cá vẫn khỏe, tranh nhau ăn ầm ầm lại còn đẻ nữa mới ghê. Theo tôi PH nước cũng cần thiết nhưng nước sạch, nhiệt độ nước và thức ăn cần thiết hơn. Mong các AE góp ý thêm cho bạn ấy. Chúc bạn có hồ cá đẹp.

Chẳng biết có đúng không nhưng PH nước nhà tôi 7,5 thêm muối vào có lần test lên tới 8,5 mà cá vẫn khỏe, tranh nhau ăn ầm ầm lại còn đẻ nữa mới ghê. Theo tôi PH nước cũng cần thiết nhưng nước sạch, nhiệt độ nước và thức ăn cần thiết hơn. Mong các AE góp ý thêm cho bạn ấy. Chúc bạn có hồ cá đẹp.
    Nói chung nếu các bạn duy trì được pH=7 - 7,5 thì nuôi cá đĩa là chuẩn nhất, còn nếu bạn nào nuôi cá đẻ thì mới cần quan tâm nhiều. Chúc các bạn co đàn cá đẹp.

Hồ em 120*60*40, mỗi tuần em thay nước 1 lần, thay 3/4 hồ, em dùng nước may để qua 1 ngày,mỗi lần thay nước em đổ vào 1 chén đầy muối sống khi nước còn 1/3, em ngâm khoảng 2' thì bơm nước mới đầy hồ, hiện giờ cá em vẫn khỏe mạnh và ăn vô đối, lọc em dùng bông lọc ngoài tiệm, em rải 1 lớp sỏi khoảng 3cm dưới đáy. Cho em hỏi như vầy có ổn không mấy bác [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG].

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12