Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25

Chủ đề: hồ bonbon

Hồ rất đẹp, chúc mừng bạn
    Có vẻ hơi thiếu sáng nhỉ, cây cỏ nhật lá dài, ốm và không xanh đậm

Trích dẫn Gửi bởi Cuội
    Hồ rất đẹp, chúc mừng bạn
    Có vẻ hơi thiếu sáng nhỉ, cây cỏ nhật lá dài, ốm và không xanh đậm
    Dựa vào độ muớt của hồ.Và vài cái hình chụp cận cảnh, độ căng của cây rất mạnh.Thấy bụi cỏ nhật rất um tùm, mặc dù k có hình chụp cận cảnh nó.NHưng chắc cũng phát triển ok lắm cuội ơi. Do tấm hình chụp xa,và độ noise hơi bị nhiều.Chỉ có hình chụp marco là chụp nét và mịn. KHông biết có để quên chế độ marco để chụp tất cả không ta [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

@hoang2968: hình như có vài người cho rằng dùng 2 bóng 9 tấc như vậy là không đủ cho bể 1m2 này nên cứ hay ghẹo mình...là cao thủ...
    thật vậy...hồ này rất thấp chỉ 42 cm thôi , các loại cần sáng đa số tập trung giữa hồ nơi cường độ sáng khá tốt . cỏ nhật bên phía trái tuy củng là loại cần sáng nhưng lại có khả năng tiếp nhận ánh sáng từ các phía nên vẫn sum xuê . tiểu trúc diệp bên cánh phải là dễ nhận ra sự thiếu sáng nhất vì chúng vươn dài lên .
    ở một khía cạnh nào đó mọi thứ vẫn có thể hài hòa uyển chuyển một cách tương đối chứ không hẳn là phải lệ thuộc cứng ngắt vào một yếu tố nào . thiên nhiên cũng vậy thôi .
    ngược lại , vấn đề thẩm mĩ đẹp hay xấu mới là yếu tố lệ thuộc hoàn toàn vào khả năng biết khai thác của mỗi người chơi .
    ...thân...
    @GC : một năm không gặp vẫn không thấy khác ...nhưng chắc 15 năm mà không gặp sẽ thấy khác nhiều àh ..hihihihi.

anh T ơi hôm nào cho em mấy bụi cỏ nhật nhé
    em mới làm hồ trồng vài ba cây cỏ nhật mà ko hiểu sao nó tèo hết roài
    h thấy cây của anh em thix quá !

Phân nền bonbon cây lên có vẻ xanh tốt ghê. Hoan nghênh phân nền made in VN

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123