Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 26 của 26

Ờ trồng cái trầu xanh hoa trắng này ok này!

Hoặc trồng thủy trúc như các bạn box rùa làm...
    Nhớ cái vườn của Des quá đi![IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi gatre
    Hà hà. em có hai cách:
    1. chủ nhật này gọi toàn thể anh em HTX đến tát hồ thay nước. Nhưng với điều kiện (cụ phải có thêm dăm cân thịt chó nữa) chứ 5 con chép vàng của cụ không đủ om dưa. đảm bảo sau khi bơm nước mới vào bể cụ trong như nước mưa không còn mùi tanh nữa.
    2. cụ làm một bộ lọc và thiết kế hồ chuẩn vào đi. thay vào đó là chơi Koi, Cụ cứ qua nhà em xem lọc hồ thế nào. Nêu thích em tặng cụ đôi con về làm Kamikaze trước
    Cụ đừng nghe ông cá nhà táng này xui dại, Súng giải quyết được thẩm mĩ, Rễ bèo tây giải quyết được mốt phần thay cho lọc, Nhưng lại là nguyên nhân của mọi mầm bệnh và ký sinh trùng bám vào đó, hơn nữa hồ cụ chật thế thì thả vào để ngắm bèo hay ngắm cá. Hơn nữa cụ một tuấn mới sang hồ một lần thì đảm bảo Súng chỉ còn cậng, bèo tây chỉ còn là. Chép nó xơi hết.
    Này, 5 con của lão con to nhất khoảng 3kg, con nhỏ cũng phải nửa ký đấy. Nếu có om dưa thì cũng phải 15 cụ trắng răng xơi thoải mái (Nhưng mòn này có vẻ tanh, sồng mà còn tanh thế chắc chết thì phải biết). Cũng thích Koi nhưng vừa mua nhà nên kinh phí đang eo hẹp làm tạm vài em chép vàng cho đỡ thèm nhưng mấy hôm sang mở cửa thấy tanh quá vợ nó càu nhàu.
    Chỗ ấy bây giờ mà làm lọc thì cũng khó. Bế này cũng phải gần hai khối nước chứ ít à (Dài khoảng 3m, rộng trung bình 1m, mức nước 0,5m).
    Trích dẫn Gửi bởi Blue_Dolphin

Ờ trồng cái trầu xanh hoa trắng này ok này!

Hoặc trồng thủy trúc như các bạn box rùa làm...
    Nhớ cái vườn của Des quá đi![IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/sad.gif[/IMG]
    Thế này thì trồng rong chứ gọi gì là thả cá nữa. Chắc phải đập ra làm thêm hệ thống lọc thôi vì đây là bể cảnh của chủ nhà cũ làm phong thuỷ, không có kinh nghiệm về bể cá. Mình mua lại không nỡ bỏ đi.
    P/S: Sao bên mình không làm cái mục post ảnh trực tiếp đi nhỉ chứ qua chỗ khác khó chịu quá.

hik chậm chân rồi chắc chủ thread phóng chú đen đi mất rồi

Trích dẫn Gửi bởi cavangden
    hik chậm chân rồi chắc chủ thread phóng chú đen đi mất rồi
    Chuẩn. Em nó về rời rồi. Khổ thân . Vàng đen mắt lồi giờ là hơi bị hiếm đó.

a ơi. e mói gia nhập, ko biết đăng, cho e hỏi còn ai ở hải phòng chơi cá vàng nữa ko, e muốn có thêm kinh nghiệm mà ít ng chơi quá

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123