Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    cá em nuôi đá rách hết đuôi trông tội lắm. Nuôi cá đá mà không dám cho nó đá chỉ nhìn nó cho đỡ bùn thôi chứ nó đá xong đuôi rách hết tội nghiệp lắm

theo mình, nếu mà nuôi nhiều cá betta thì lâu lâu bạn nên cho chúng đá với nhau (từng cặp và phải vừa sức với nhau nhé),nhưng đừng để gây ra thương tích nhiều quá. vì mỗi lần bạn làm thế thì chúng sẽ sung và lì đòn hơn,mình đã thử vài lần và kết quả rất tốt

Luyện tập kiểu đó cá không đá hay được đâu, muốn cá đá hay chỉ có cách duy nhất là mang nó đi đá với những con cá khác mà thôi giống như cho đội bóng đi thi đấu giao hữu hay tham gia các giải đấu.

Ko đâu các bác ..nếu đem cá đi đá những trận lớn mà bị sưt môi sứt vảy thì cũng ko đá được đâu...em nghĩ tốt nhất cho nó tập dợt những trận nho nhỏ với các con cá đá tồi, mau chạy hay là các con cá bị sứt môi sứt mỏ, ít gây tổn thương cho cá mình......

Theo mình, cá xiêm đá chơi thì có thể thoải mái. Cốt vui là được.

Còn muốn đá độ ăn tiền thì kô thể mua cá ngoài chợ được. Ở SG bọn mình thường thì tự ép lấy cá. Lai giống sao cho được một dòng hung dữ. Chỉ đem cá đá khi cá được ít nhất 8 tháng tuổi. Với mỗi lứa cá mình thường bắt ra đá thử khi cá được khoảng 4-5 tháng và chọn bầy tốt nhất để giữ lại. Thông thường với cá Xiêm chung 1 bầy thì độ hung dữ và cách đá xuýt xoát nhau cả. Từ tháng thứ 5 mình bắt cá ra nuôi riêng, mình lựa ra những con hung dữ nhất bầy để ép cân (nghĩa là từ 5-8 tháng tuổi mình cho cá ăn ít hơn 1/2 khẩu phần của bầy) đến khi được 8 tháng cá của mình tỏng chỉ nhỏ con như 6 tháng thôi. Lúc này mình cho cá ép cân đá với cá bình thường trong bầy. Nếu thấy cá không thua sút thì tiếp tục cho ăn kiêng đến khoảng 11-12 tháng. Lúc này đem cá đi đá thì thường chỉ ăn thôi vì cá mình 12 tháng mà cũng chỉ bằng cá 7-8 tháng, vừa già, vừa cứng vẩy. Đây là lứa cá độ của mình. Còn lại đám cá nuôi bình thường thì mình thường cho đá với nhau để chọn con khỏe mạnh để gầy bầy hoặc đem cho bạn bè.

Tuy nhiên đó chỉ là một phần nhỏ mà thôi. Phần lớn cá mình cho ra đá đều phải tập luyện trước ít nhất 1 tháng. Cá đá nếu tập đúng cách thì đá rất dai sức mà lại lỳ đòn, thà chết chứ không bỏ chạy.

Mình ko có điều kiện nuôi mình toàn chạy ra An Phú Đông mua ở lò , 1 con 40 60 nằm đầy ở trong cá hồ của các lò vào đó mình bắt mồi mỗi bầy 1 con , đem về ra riêng quần 2 kì hũ xong đem đi đá ngoài trường cá , con nào đá hay mình quay lại mua cả bầy lúc này thì từ 40 con 25k 1 con thôi

Bạn nuôi bằng nước mưa đi...cho ăn thịt bò đi bạn..hay mua thêm 1 hoặc 2 con cho nó nhìn thấy mơi xung

trước tiên bạn phải lựa cá cho tốt, sau đó nhốt vào bóng tối và thỉnh thoảng cho nó gạ cá cái và cá khác qua bóng chai thủy tinh nhé.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12