Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Bể Nguyên sinh.

Dạo này tích cực show hàng quá vậy anh DUYACC,có định đem đi dự thi ko vậy,rêu đẹp quá à,hôm nào tỉa thì kiu em nha\\\\\\\\\\\\[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

rêu , rêu , rêu ,................nhiều quá , đẹp quá , hết sức là đẹp nhưng........hình như hơi "um tùm", khi nào nó hết "um tùm " nhớ gọi em 1 tiếng nha hehehehehehe (không phải muốn chê hồ đâu mà có ý đồ khác thôi)

Trích dẫn Gửi bởi hieunguyen
    rêu , rêu , rêu ,................nhiều quá , đẹp quá , hết sức là đẹp nhưng........hình như hơi "um tùm", khi nào nó hết "um tùm " nhớ gọi em 1 tiếng nha hehehehehehe (không phải muốn chê hồ đâu mà có ý đồ khác thôi)
    khà khà bác này âm mưa giống mình rữ.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG] [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Có thể do chưa đủ lượng rêu để làm thành 1 bể, chứ mình nghĩ rằng khi trồng rêu thì có vẻ đỡ hơn trồng cây cắt cắm rất nhiều. Nếu các bạn yêu nét mượt mà và quyến rũ của rêu thì chỉ cần xmas chăm sóc tốt và setup 1 cách hợp lý thì sẽ thấy vẻ đẹp không thua gì các loại rêu đắt tiền khác. Còn khi bứoc chân vào con đường .... mê rêu (chắc đến 90% hihi) thì chúng ta sẽ lại tìm kiếm và sưu tầm những loại khác, có thể bắt đầu với vài ngọn rêu. Nhưng 1 thời gian sau chúng ta sẽ đạt được những thành quả như mong muốn. Đó cũng là kinh nghiệm của bản thân. Chúc anh em ngày càng .... mê rêu!

hồ đẹp quá bác ơi... công nhận bác mát tay thật đó, đang có 'tham vọng' làm 1 hồ rêu mà nhìn thấy hồ này trong lòng lại sôi sục ...

Hồ anh đã nuôi tép thì đừng nên thả cá chuột vào chúng sẽ làm thịt hết tép của anh đấy.Hồ cực xinh,rêu cực đẹp, good!

Trích dẫn Gửi bởi Blue_Dolphin
    Ở VN có 2 loại mini fissidens, loại anh Duy potst là F. splachnobryoides, còn 1 loại mọc cong là F. nobilis - mini.
    Vậy là sao vậy Blue? Hôm trước cái đám rêu mình khai thác ở TràVinh bạn nói là F. nobilis, nhưng nay sao nó lại mọc thẳng thế nà, vậy chính xác nó là loại nào vậy Blue?
    Trích dẫn Gửi bởi Blue_Dolphin

Đây là fissidens Nobilis - mini, mọc bám trên đất, sống tốt trong hồ TS, Khanh lấy dao xén hết phần đất đi, rửa sạch dưới vòi nước (làm nhẹ tránh bung kết cấu ra) sau đó cột vô đá hay lũa sau 1 thời gian nó sẽ tự bám vô giá thể. Nên đặt rêu này vô vị trí AS vừa phải....
    Các loại khác thì chỉ tồn tại trong hồ 1 thời gian thôi....
    Sau khi ra lá nước loại bên phải con RC ấy

À quên xin lỗi anh DuyACC cho em spam cái nhé

dêp qua. kinh nghiem đầy mình.... Mai mốt chia cho anh em it` giống về setup nha.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12