Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30

Chủ đề: The silence

Cảm ơn đồng chí Green Algae đã có tác phẩm The silence rất đẹp chia sẻ với thành viên ABV.
    Bài viết đã úp trên trang chủ ABV.

Chỉ biết nói là quá đẹp,đáng để anh em trên 4rum học tập.

G.A. setup hồ đẹp quá, rêu lên phê thiệt. Đây là hồ thứ mấy của GA vậy? Nếu là hồ đầu tiên thì mình thật bái phục. Chúc mừng nhé, gửi dự thi thui. Còn chần chừ chi nữa !!?? Hình cây cổ thụ là điểm nhấn tuyệt đẹp.

Hồ của bạn tảo xanh đẹp quá. Đẹp cả về bố cục , trình độ dưỡng rêu và cả về..tay nghề chụp ảnh nữa.

Nhìn bạn chụp tán rêu xòe của cây cổ thụ..mà cứ nhớ tới cụ Võ An Ninh..he he

Trích dẫn Gửi bởi Green Algae
    @cuong : cục dá này bám rêu mini pelia, bỏ ra thì tiếc , bỏ vào thì ..xấu, mình cũng chưa biết xử lý sao nữa. hay là kiếm thêm vài cục khác cỡ rồi sắp xếp lại
    Anh để đỡ nó vào đây cũng ổn

Trích dẫn Gửi bởi Blue_Dolphin
    Môi trường hồ này rất tốt...nhìn màu em tép mái kia là biết ngay...[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Ở Huế thích thật, rất sẵn rêu và DX....loại trong hồ G.A không phải là Bolbitis (nếu phải không lẽ Huế là 1 TP ở...Châu Phi à..[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/tongue.png[/IMG]) loại đó gọi là DX lá me, lá cứng và khó thích nghi môi trường nước, hầu như không thấy ra lá mới....
    hình như ko phải lá me đâu bác blue ơi, nhìn trong trong và lá cũng ko phải lá me

bác AG cho 1 hình cận cảnh của nó đi bác

@bilislove : Cũng tại mình không rành tên rêu nên không liệt kê các loại rêu được. Trong bể này các loại sau mình mua (hoặc ôsin) : trân châu cuba, dương xỉ sừng hươu, ráy, peacok. Nếu đúng là có bolbitis thì phen này mình trúng quả rồi hihi, nhưng theo mình đó không phải là bolbitis
    Hè này nếu có về thăm quê nhớ ới mình 1 tiếng cùng đi khai thác rêu, dương xỉ nhé
    Thân

@cuong : cục dá này bám rêu mini pelia, bỏ ra thì tiếc , bỏ vào thì ..xấu, mình cũng chưa biết xử lý sao nữa. hay là kiếm thêm vài cục khác cỡ rồi sắp xếp lại
    Thân

Môi trường hồ này rất tốt...nhìn màu em tép mái kia là biết ngay...[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Ở Huế thích thật, rất sẵn rêu và DX....loại trong hồ G.A không phải là Bolbitis (nếu phải không lẽ Huế là 1 TP ở...Châu Phi à..[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/tongue.png[/IMG]) loại đó gọi là DX lá me, lá cứng và khó thích nghi môi trường nước, hầu như không thấy ra lá mới....

hey,
    mình có chút ý, chỉ là với tinh thần góp ý xây dựng hồ của bạn,nghen :
    Cài cây hay rồi đó.
    Nhưng chú ý: có 3 cây trong hồ lận.
    Bạn nên cho ít rêu bám thân 2 cây kia cho mập ra, chứ nhìn bộ chúng còi quá so với anh hàng xóm điểm nhấn.
    Ở font backgrond đừng thêm rannong hay hệ nước gì cả,như vậy mới có chiều sâu. Nếu siêng thì thêm 2 vách đá bên đường( bên cao, bên thấp, cao khoảng ngang chảng 2/5 thân cây cổ thụ điểm nhấn,
    nếu siêng nữa,thì làm 1 thác nước lệch về bên trái cuối con đường.
    Perfect!
    Con đường nên để màu trắng của sỏi hay hơn màu xanh của cỏ( dù là TrChâu gì cũng làm cho bìa rừng ít thoáng đảng hơn.

hồ này nhìn rất ấn tượng..chúc bạn có giải tại cuộc thi nhé..thân

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123