Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 67

Cá lia thia đồng bắt ở miền Trung nè

Cá này đá rất dữ. Hồi nhỏ mình chơi suốt ngày. Vừa rồi về quê đem vào được ba cặp. Đang tính gây giống, ko biết có được ko.

em bị thua màu nhạt đi

cá này hồi bé mình hay dùng một sợi chỉ rồi buộc 1 con giun tuốt hết chỉ để lại lớp da rồi câu về cho ăn

Cá này là bảy trầu mà anh chứ có phải lia thia đâu cái này câu dễ lắm !

Cá này ở miền trung gọi là lia thia. Cá này đá rất dữ, sao lại cho gà ăn.[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG]

haha,mấy con cá cờ này chẳng giám đánh đá gì nhau đâu,hù nhau rồi chạy ah,chứ đá thì ko đã đâu

Trích dẫn Gửi bởi tim_lam95
    haha,mấy con cá cờ này chẳng giám đánh đá gì nhau đâu,hù nhau rồi chạy ah,chứ đá thì ko đã đâu
    Bạn đừng nhầm nó với cá sặc nha. Bạn có con cá chọi nào cho tỉ thí thì biết liền
    [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/19.gif[/IMG]

cá này là lia thia miền Trung đấy hay còn gọi là cá cờ ở miền Bắc . Bạn có thể chỉ rõ cách thức luyện loại cá này được không ? Chúng nó đá khoảng bao lâu ? Có đá tới chết không ?
    Bạn ở vùng nào vậy ? Mấy con này vớt ở ruộng hay người ta nuôi từ nhỏ tới lớn ?
    @ bạn Nguyên Đông, cá bã trầu nhìn khác con này, nhỏ con hơn mà .

Mình mới tìm được tên tiếng Anh của nó rồi: Paradise Fish.
    Nó không được xếp vào loại betta.
    Nhưng ở miền trung người ta gọi là lia thia.

Trích dẫn Gửi bởi dthong
    cá này là lia thia miền Trung đấy hay còn gọi là cá cờ ở miền Bắc . Bạn có thể chỉ rõ cách thức luyện loại cá này được không ? Chúng nó đá khoảng bao lâu ? Có đá tới chết không ?
    Bạn ở vùng nào vậy ? Mấy con này vớt ở ruộng hay người ta nuôi từ nhỏ tới lớn ?
    @ bạn Nguyên Đông, cá bã trầu nhìn khác con này, nhỏ con hơn mà .
    Mình bắt ở Quảng Ngãi. Cá bắt ở ruộng, chưa ai nuôi, nhân giống ở nhà. Mình đang thí nghiệm đây.
    Tùy con, có con rất nhát đòn. Nhưng có nhiều con xung lắm, đá hơn 15', đá tới xỉu luôn, .... mấy ngày sau mới chết [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]
    Cá bắt mùa này không được đẹp lắm. Phải khoảng tháng 2,3 âm lịch mới có cá đẹp.

hồi xưa mình đi tát ao bắt cá gặp mấy chú này nhiều lắm, nhưng toàn lấy rổ vớt về cho gà vịt ăn thôi, tụi này nhát lắm, đá nhanh thua, gặp cá chọi là chạy thục mạng luôn, ngoài mình gọi loại này là cá đá ruộng (vì nó giống cá đá nhưng ở ngoài ruộng, hì hì), nhưng nhiều con cũng đẹp ác chiến đấy.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối