Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54

Góc khoe cá - Đàn cá lia thia

Hôm nay mới có dịp tham gia chia xẻ hình ảnh với các anh em trong diễn đàn. Đây là một vài hình ảnh có lia thia hiện có của thanhson xin được đăng để anh em tham khảo và cho ý kiến. Hy vọng được chia xẻ và học hỏi kinh nghiệm của các anh em trong diễn đàn.
    Hình 1:

Hình 2:

Hình 3:

Hình 4:

Hình 5:

cá đẹp quá.............thích nhất bộ vảy của hình 3....chúc mừng chúc mừng^^

Một vài hình ảnh tiếp theo cho đàn cá của thanhson

Hình 6:

Hình 7:

Hình 8:

Hình 9:

Với sắc mầu rực rỡ ,bạn đang sở hữu những chú cá lia thia với đủ mầu sắc trông chúng rất tuyệt.Xin chúc mừng bạn

Cho em hỏi một tí: cá này có phải cá chọi không hả các anh.

Trích dẫn Gửi bởi tonytranthai
    Cho em hỏi một tí: cá này có phải cá chọi không hả các anh.
    Cá này là cá chọi đấy anh, nhưng thường nhập, lai tạo từ Thái Lan về thì phải. Em gọi là cá chọi cảnh vì cho bọn này chọi thì tiếc lắm.

Nếu là cá chọi thì chỉ nuôi riêng lẻ thôi phải không. Có anh nào biết cách nuôi làm cảnh thì cho anh em biết cách nuôi thế nào đi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:43 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:41 PM ----------

Cách chụp ảnh của tác giả thật tuyệt, mọi người có thấy cái phông nó tôn vẻ đẹp của con cá lên không?

trông hình 3 cứ như cá rồng ấy. Rồng đen ...................................

Cám ơn các anh em đã đóng góp ý kiến bình phẩm. Cá lia thia đa phần phải nhốt riêng lẻ ngoại trừ cá được nuôi chung từ bé.
    Đa phần cá của thanhson được mua từ Thái Lan với nhiều chủng loại như: plakat, halfmoon plakat, halfmoon, crowntail, doubletail... và ngoài ra thanhson cũng có vài con cá lia thia dùng để đá, nhưng chỉ sưu tầm cho đủ bộ chứ thanhson không có hào hứng với môn đá cá. Nhưng thanhson thích nhất loại Giant halfmoon plakat, với kích thước trung bình khoảng 3 inches thì nhìn đã con mắt hơn, bộ vãy cũng rõ ràng và gồ ghề hơn loại có kích thước bình thường.

---------- Bài viết thêm vào lúc 02:16 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 02:07 AM ----------

Lúc này làm biếng chụp hình quá nên thanhson tạm đăng hình gốc khi mua từ bên Thái Lan cho anh em thưởng lãm và bình phẩm, khi nào rãnh thanhson sẽ chụp và đăng lại sau vậy. Thanhson hiện có khoảng hơn 100 con cá lia thia các loại nên hình đăng chắc sẽ còn nhiều nhiều lắm.

Hình 10

Hình 11

Hình 12

Đẹp quá trời anh ơi. Ở HN có chỗ nào bán hoặc cho tặng không hả anh. Em rất muốn có mấy con để ngắm...

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối