Kết quả 1 đến 5 của 5

cho em hỏi về tetra

em có 1 số cá sắp cho ép ,tối hôm qua có cho 1 viên tetra vô nhưng không hiểu tại sao nước ngâm tetra đục ngầu,có ai gặp tình huống này thì giúp em nha,thanks

nước ngâm tetra có màu vàng mà .em thử cho lại nước khác xem sao cẩn thận thì hơn nói ghở chứ chẳng may cho cá vào toi thì hỏng hết anh thấy ngam nước lá bàng cũng được cá nhả bọt ko kém gì tetra đâu

Trích dẫn Gửi bởi tim_lam95
    em có 1 số cá sắp cho ép ,tối hôm qua có cho 1 viên tetra vô nhưng không hiểu tại sao nước ngâm tetra đục ngầu,có ai gặp tình huống này thì giúp em nha,thanks
    Khi bỏ Tetra vào, nuớc chỉ có màu vàng hơi xanh thôi, ko hề đục. Bạn xem lại coi còn có nguyên nhân nào khác tác động không.

em đã thử rồi,3 keo lớn,lúc đầu bỏ vào thì tetra từ từ ngấm vào nước ,,khoảng 1 ngày sau thì đục,dạng như có màng sương,thử 3 keo thì 3 keo đều bị,đã vậy cá tự nhiên cắn đuôi mình,te tua toi tả như xo mướp nhưng rất xung

bạn phỉ bỏ vào lượng vừa phải chứ bạn bỏ nhiều là đục đúng rồi bỏ nhiều là chỉ để chữa bệnh thồi, vối lại ép cá ai bỏ tetar bào h ta chỉ bỏ nước lá bàn thôi tetra là chỉ bỏ vô khi nuôi cá con để máy em ấy đừng bị bệnh thôi