Kết quả 1 đến 8 của 8
    mình thì kiếm một cái bể to (để trong nhà nhé )rồi cho nước vào cắm sưởi rồi để các lọ cá của mình vào trong bể (để nổi trên mặt nước nhé) đấy là cá trống còn cá mái nhốt chung hết vào rồi cắm que sưởi .Ý kiến của mình là vậy bác nào có cách hay chỉ giúp nhé

Mùa đông sắp đến

Em là người mới chơi cá chọi và bể thủy sinh,cứ mỗi lần về là mê mẩn cá chọi và bể.T7 và CN thì về quê vợ câu cá.Nói chung là cuồng nhiệt về cá.Các bác cho em hỏi làm thế nào chống rét cho cá chọi khỏi chết rét trong khi có rất nhiều lọ cá.Mà nhiều lọ cá mình không thể dùng quá nhiều bóng điện được.Có bác nào méc em với....Em xin cảm ơn.

trời lạnh thì mình cho cá ăn chút ít thôi 2 ngày cho ăn 1 lần cũng được cá hơi gầy tí khi trời bớt lạnh thì mình cho ăn lại bình thường

ý kiến của bác cũng hay lắm đấy em cũng nhất trí với bác như thế......[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi dinhvl
    trời lạnh thì mình cho cá ăn chút ít thôi 2 ngày cho ăn 1 lần cũng được cá hơi gầy tí khi trời bớt lạnh thì mình cho ăn lại bình thường
    bác cho em hỏi cái:Tại sao trời lạnh lại cho ăn ít em tưởng cho ăn nhiều thì mới có sức để tránh rét chứ

Cam' ơn bác ý kiến đấy hay đấy.em chơi cả bể thủy sinh nữa.CN này em lên Côn Sơn nhặt đá về làm cái bể như bọn hàn quốc luôn.ở trên đấy nhiều lũa nữa thích lắm.Hi vọng sau này em cũng là dân pro chơi cá như mấy bác...hehe

Cho tất cả những chú cá vào từng hũ nhỏ = kiếng càng tốt ( truyền nhiệt tốt hơ), bỏ tất cả vào 1 cái hồ hoặc thao nước lớn, cho 2, 3 cây heat tùy theo dung tích hồ vào trong... cá sẽ khỏe mạnh thôi

p/s: cho ăn nhiều để cá mập ra, và chống rét tốt hơn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/cool.png[/IMG]

Chúc vui!

Cho vào thùng xốp bác ạ... Ném tất lọ vào thùng xốp xếp cho đều lại. Hôm nào lạnh quá thì bác để 1 cốc nước nóng vào giữa thùng. Lúc nào trời hửng nắng cho mấy em yêu ra ngoài hóng 1 chút rồi vào. CÒn việc ăn thì 2-3 ngày cho ăn 1 lần, 1 tuần thay nước 1 lần.. Cho ăn nhiều quá dễ bị sình bụng.. Die là 100%