Kết quả 1 đến 7 của 7

Cá thần tiên chết nhát

Mấy hôm nay mình có thả 14 secan,16 mai quế vào hồ nuôi cá 3 đuôi với thần tiên.may là tụi secan ko rỉa tụi 3 đuôi,chỉ có mấy con mai quế thỉnh thoảng móc lốp 3 đuôi tí.nhưng chả hiểu sao mấy con thần tiên thì lại rúc vào chỗ cái sủi với nhau,chả dám lượn lờ ra ngoài nữa?bạn nào bị giống mình ko?

Mấy bữa nữa lũ secan sẽ tỉa tót cho đám thần tiên tròn vo và...quy tiên luôn!

Trích dẫn Gửi bởi Blue_Dolphin
    Mấy bữa nữa lũ secan sẽ tỉa tót cho đám thần tiên tròn vo và...quy tiên luôn!
    Ều.bạn nói làm mình sợ quá.Lúc trước mình có thả vài còn secan vào thì thấy đúng là tụi nó đi móc lốp tụi 3 đuôi,thần tiên nhưng giờ mình thả cả đàn như thế thì thấy tụi nó im ru ah,chả động chạm gì 3 đuôi hay thần tiên.chả bik thế nào nữa.Mà mình cũng thấy nhiều người vẫn nuôi chung secan được với cá vàng muhhhhhhh[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/8.gif[/IMG]

giống tui rồi, tui nuôi chung với neon lúc đầu thấy mấy em dí thần tiên rỉa đuôi, nhưng sau ko thấy nữa, mà bọn cá này đẹp mà toàn rúc vào cây ko, ko chịu ra ngoài, chán ko bik làm răng

Bể nhà em có 2 cặp thần tiên. 1 cặp đen tuyền một cặp bạch kim. Nhưng bọn đấy chả thấy nhát gì. Lúc cho ăn lao lên đớp mồi như cá nuôi lấy thịt ấy [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]. Bác xem thử nhiệt độ nước xem sao, có vẻ nước ấm thường cá hoạt động nhiều hơn.
    Hôm qua kiếm được con mã giáp bị khuyết một miếng ở lưng. Soi kỹ hóa ra vết sẹo liền từ lần đánh nhau trước. hàng hơi hiếm tý ^^

hoac la than tiên tròn vo và quy tiên hoac la secan se ra di tu tu moi ngay 1-2 em

Cá bệnh thì biểu hiện là nhát và hay núp góc.cụp vây.bác cẳn thận trị sớm đi.cho muối căm sưởi nhé