Kết quả 1 đến 2 của 2

cá tài phát ko chịu ăn

chào các pro, mình là mem mới, mới tham gia diễn đàn lần đầu, mình mới mua 1 cặp tài phát to khoảng 3 ngón tay về thả hồ xi măng nhà mình, mà từ lúc mua về tới giờ là 3 ngày rồi mà nó cứ lờ đờ, ko thấy hoạt bát, bơi lội gì cả, hôm đầu tiên thả thức ăn viên và bầy cá chép mồi thì tụi nó ăn thức ăn viên, đến 2 hôm nay thì lại chẳng gì hết, mình đọc trên 1 số forum thì thấy nói là tại nó chưa quen bể nên vậy nên mình cũng kệ, rồi mua 1 bầy lòng ròng (cá lóc con) về thả vào, vì cá lóc con vừa miệng nó nên mua thả, nghĩ là khi nào đói thì sẽ ăn nh tới giờ này bầy cá vẫn nguyên xi, 2 con thì cứ nằm bẹp trong góc bể, cho thức ăn viên cũng ko ăn, rồi sáng hôm nay vợ mình kiếm đâu đc 1 con cá sấu hỏa tiễn to bằng 2 ngón tay ấy, thả vào bể, nó cứ bơi lung tung, nh chẳng thấy tụi nó cắn nhau gì cả, ko hiểu tài phát của mình bị gì nữa? các pro nào am hiểu về tài phát có thể chia sẻ ít kinh ngiệm với mình đc ko? thanks các pro nhiều

Ca phat tai co do chua an ca moi dau,no an rau cai,con pt nha minh an nhu ham