Kết quả 1 đến 6 của 6

Hỏi về cách nuôi TÀI PHÁT bé

Em có đôi tài phát bằng 3 ngón tay. Mới mua từ hôm qua. ACE cho hỏi cá tầm này thì cho ăn gì cho mau lớn.

Trích dẫn Gửi bởi nheva
    Em có đôi tài phát bằng 3 ngón tay. Mới mua từ hôm qua. ACE cho hỏi cá tầm này thì cho ăn gì cho mau lớn.
    Tài phát là loại cá ăn tạp, bạn có thể cho nó ăn thịt chín, xé hoặc cắt bằng vừa miệng nó là nó ăn ngay thôi. Thỉnh thoảng cho ăn rau xà lách nữa, nhưng bọn này ăn rau xong nó ị phân nổi trên mặt nước nên máy lọc khó hút được, cần phải hớt bằng vợt ra.

Thỉnh thoảng cho ăn thêm tôm sống cắt nhỏ ra bạn ạ, hoặc tép cũng được!

ae cho mình hỏi, cá TP nhà mình mới mua đc 3 hôm, to bằng 3 ngón tay, hôm đầu thả bể xi măng, nó ăn thức ăn viên, xong mình mua chép mồi, lòng ròng (cá lóc con), tép sống về thả vào thì 2 hôm nay lại chẳng chịu ăn nữa mà cứ nép sát vào góc hò, ng cứ nằm nghiêng là bị gì vậy?

Tất cả cá cảnh nc ngọt ăn trùng được hết nha cứ thế mà phát huy hiiiiii haaaaaaa

Trích dẫn Gửi bởi cá tài phát
    ae cho mình hỏi, cá TP nhà mình mới mua đc 3 hôm, to bằng 3 ngón tay, hôm đầu thả bể xi măng, nó ăn thức ăn viên, xong mình mua chép mồi, lòng ròng (cá lóc con), tép sống về thả vào thì 2 hôm nay lại chẳng chịu ăn nữa mà cứ nép sát vào góc hò, ng cứ nằm nghiêng là bị gì vậy?
    2 cặp cá của mình cũng bị như thế, được 3 bữa thì bị nấm ở đuôi, mình không biết cách chữa nên nố die lun
    có 1 con bị lở loét ở đầu, trị bệnh đó thế nào vậy?