Kết quả 1 đến 3 của 3

Cần giúp thiết kế 1 bộ lọc tràn :D

Tại vì đk nhà nhỏ nên bể của e chỉ 60m :d. E thì cũng vừa chơi :d. Mún bon chen làm thử 1 bộ lọc tràn để tích góp kinh nghiệm sau này chiến đấu. E có 1 vài câu hỏi sau các bác nào có kinh nghiệm giúp e tí e cảm ơn nhìu ạ .
    1/ Với kích thước của bể e thì để làm 1 cái bộ lọc tràn thì mình làm bộ lọc kích thước khoảng bnhju ạ . Nếu bác nào giúp cho trót thì gợi ý e 1 chút nên cho j vào các ngăn để hợp w bể e ạ.
    2/ e đọc trên các diễn đàn thì dùng tới 2 máy bơm, 1 máy hú thường và 1 máy hút đáy, e k hiểu lắm về cách set up 2 cái máy bơm này và với kích thước bể 60m như e việc sử dụng 2 máy có hợp lý k ạ
    Mong bác nào đã có kinh nghiệm nhà nghèo bể nhỏ thì chia sẽ cùng e w ạ
    Chào thân ái các bác ạ :">

ui ui
    nhà mình cũng có mấy cái bể như bạn
    cái này cũng tùy mình sử dụng thôi
    nhà mình làm lọc tràn trên D*R*C=55*15*15 là ok
    bạn chỉ cần cho san hô vụn là đc
    còn bể dùng 2 máy bơm là bể to rồi
    với bể của bạn chỉ cần 1 cái là đc
    bể nhà mình 80 mà dùng có 1 bơm 25W mà vẫn sạch

Bạn làm lọc tràn như hướng dẫn của anh em trên diễn đàn (này hoặc khác) có nhiều mà
    Mình chỉ bổ xung một chút giúp bạn hoàn thiện hơn
    Bạn mua hộp về đục lỗ đáy hộp khoảng ô các lỗ 1.5x1.5cm
    Sau đó cho nham thạch, san hô lên trên (nhớ rải đều), cho 1 lớp bông lọc bên trên - nhớ giặt hoặc thay bông lọc thường xuyên
    Khoét lỗ để vòi máy bơm chảy từ trên cao
    Như vậy là mình vừa kết hợp được lọc tràn và lọc dàn mưa => sẽ rất hiệu quả - mình đã kiểm nghiệm
    Chúc bạn có lọc như ý và nguồn nước cũng như ý he he- Chơi cá là chơi nước mà he he
    Thanks all