Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

bể nhập môn thủy sinh

mình làm bể này là lần đầu nên các bạn coi thử dùm:

Nói thiệt nhé. Bể của bạn chưa đạt yêu cầu, có cảm giác như bạn có cây gì thì cắm đạt cây ấy vào
    Bạn cần phải có môt bố cục ý tưởng hợp lý hơn để nói lên môt chủ đề nào đó . manh dạn setup lại đi bạn.
    Chúc bạn có hồ đẹp.

bể đầu tay nhừ vầy là đạt roài anh à...theo em anh đừng nên setup bể mới vội..hãy chờ 1 thời gian cho cây cối trong bể nó pt..đồng thời mua thêm nhiều loại cây để cắm vô..như vậy mình sẽ có thêm kinh nghiệm trồng cây là 1,,2 là có thể biết được xem nền như vầy đã tốt chưa..các loại cây nào phù hợp với dk bể nhà mình...cứ như vầy..đến khi nào cảm thấy tiến bộ roài thì hãng làm bể mới..tránh tình trạng... bể mới mắc phải những nhược điểm ở bể cũ=> rất mệt..nhất là trong thời điểm hiện nay nhiều bác phải đi học roài đi làm cứ gọi là chạy như ngựa ^^ hiiii
    mà hình như nền bể anh dùng sỏi hơi to...nên tham khảo thêm phần hướng dẫn làm nền..các anh các bác đã tổng hợp khá chji tiết roài đấy ạ...anh cứ tham khảo dần và học hỏi thêm kinh nghiêm thì chỉ cần độ 2 3 tháng là có bể ngon để ngắm ngay ( ngon theo nghĩa của chính bản thân ) ^^

bể bạn bố cục hình như có vấn đề mấy cây thủy cúc nên trồng ở hậu cạnh đi bạn ơi

hơi trống trải đó bạn.nhưng lần đầu thế là ngon rùi. tích lũy dần. dung xó setup lai. y kiến của mynlove dành cho bạn là hơp lí đấy. chúc bạn sớm có bể như ý

cám ơn các bạn đã cho biết ý kiến mình xin tiếp thu, vì đây là bể mình làm lần đầu nên chỉ dừng ở mức độ này thôi, phân nền mua cua anh codai, cây cũng vậy, bể nhổ lắm, 40x30x30 nên chỉ có thể cắm chừng đó cây

Xanh quá, có lẽ bạn cho thêm ít màu tím đỏ hồng cho sống động đi, các màu đó buổi tối bật đèn màu cây mới đẹp. Thử ngay đi nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

nếu bạn muốn thì mình dư 1 it cây vẩy ốc đỏ,có gì liên lạc với mình 0908014698

cám ơn các bạn nhiều mình sẽ cố gắng học hỏi các bạn, mà cho mình hỏi là các cây mình trồng có cần CO2

mình cũnng có hồ mới làm nhu6ng không biết pót lên cho các bác xem rồi nhận xét, bác nào có biết không chỉ cho em với, hải đăng còn có cỏ không cho mình một ít đi, mính dang tìm loại đó.hihihi
    cám ơn nghỉa cử đẹp trước nha

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối