Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Trích dẫn Gửi bởi mrquanghuy
    Nền full tiêu thảo ah bác, chịu chơi quá [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] hình như bể bị tảo nâu, giảm sáng vs kết hợp thay nc là hết
    ko phải tảo nâu đâu? cái. rêu này không biết là rêu gì nhỉ, cí cao thủ nào giúp mình với

bể mới cần ae giúp đỡ

bể mình kt 90x45x45
    nền trộn phủ ADA
    lọc DF 1300 + fiter + jahno
    đèn odsea 2 máng 90cm
    bể hiện tại đc 3 tuần đang bị rêu, hay tảo xanh mọi người xem và giúp mình với
    đèn bật 6h 1 ngày
    2 ngày thay nước 40%
    hình ảnh bể và rêu hại

rêu hại bám và cây và phân nền, ai đã bị và biết cách trị rêu này thì giúp mình với, cám ơn cả nhà đã đọc và giúp mình

nó là rêu nâu chứ còn là cái gì nữa bạn, giảm sáng 1/2 công suất đi tiến hành thay nước hàng ngày mỗi ngày 30% lượng nước bể đi chứ còn chần chờ gì nữa.

Nền full tiêu thảo ah bác, chịu chơi quá [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] hình như bể bị tảo nâu, giảm sáng vs kết hợp thay nc là hết

thả thêm khoảng chục con ốc nerita đi bạn. 3 đôi bút chì nữa.
    bể bạn thông số giống bể mình 90% chỉ khác ở cây trồng.
    thời gian đầu nền nhả dưỡng nhiều mà lại trồng toàn cây cần ít dưỡng nên nó mới dư chất trong nước.
    chế độ thay nước của bạn ntn, tính từ ngày đầu tiên nhé.

Cái hình thứ 2 có 1 màng nhầy xanh là tảo lam (vi khuẩn) chứ không phải rêu nên không loại trừ bằng cách thông thường được đâu.
    Bác tham khảo cách trị ở đây http://www.*****************/forum/sho...90#post1538590

giờ dùng máy tính mới nhìn kĩ; nền ada tận dụng lại à? sao lẫn nhiều sỏi vậy

thời gian đầu ngày nào mình cũng thay nước 40% mà, đang ko. biết dùng loại thuốc kia có đc ko

Trích dẫn Gửi bởi thangjin
    đúng rùi nền ada lẫn cả powersand bạn ạ, bể này chăbgr có thời gian chăm bạn
    Thế này thì chả trách. Nền lẫn lộn ít ra phải mua 1 ít ada trải lên trên mặt, thứ 2 là mới set mà ko chịu thay nước trong 10 ngày đầu thì đến lúc rêu hại lên, thời gian chữa mất 2-3 lần thời gian nếu chăm từ đầu

Trích dẫn Gửi bởi sieunhanbo
    Cái hình thứ 2 có 1 màng nhầy xanh là tảo lam (vi khuẩn) chứ không phải rêu nên không loại trừ bằng cách thông thường được đâu.
    Bác tham khảo cách trị ở đây http://www.*****************/forum/sho...90#post1538590
    ở tiệm thuốc ngoài mình chỉ có loại kháng sinh có hoạt tính giống vậy thui chứ giống hệt thì ko có theo sieunhan có dùng đc ko

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:13 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi datmoc
    giờ dùng máy tính mới nhìn kĩ; nền ada tận dụng lại à? sao lẫn nhiều sỏi vậy
    đúng rùi nền ada lẫn cả powersand bạn ạ, bể này chăbgr có thời gian chăm bạn

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:20 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:18 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi datmoc
    thả thêm khoảng chục con ốc nerita đi bạn. 3 đôi bút chì nữa.
    bể bạn thông số giống bể mình 90% chỉ khác ở cây trồng.
    thời gian đầu nền nhả dưỡng nhiều mà lại trồng toàn cây cần ít dưỡng nên nó mới dư chất trong nước.
    chế độ thay nước của bạn ntn, tính từ ngày đầu tiên nhé.
    bể hiện tại đã có 8em bút chì otto 5 e và 10e bún, nhưng ko ăn thua

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối