Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Rêu hại là vấn đề nhức nhối cho người mới,mình cũng vậy,tảo nâu mình hay sử dụng tép suối,cộng vơí thay nước thường xuyen.bẻ bạn có dùng co2 không

bác siêu nhân cho e hỏi điều trị mấy ngày mỗi ngày thay nc 50% sau đó cho 1 viên vào hả bác

Trích dẫn Gửi bởi thangjin
    ở tiệm thuốc ngoài mình chỉ có loại kháng sinh có hoạt tính giống vậy thui chứ giống hệt thì ko có theo sieunhan có dùng đc ko
    bác siêu nhân cho e hỏi điều trị mấy ngày mỗi ngày thay nc 50% sau đó cho 1 viên vào hả bác
    Thế thì bạn để ý thành phần Erythromycin là bao nhiêu mg/viên rồi ước lượng liều dùng theo thuốc mà mình giới thiệu.
    Như cách mình đã xử lý thì chỉ thay nước sau khi hoàn thành đợt điều trị

Trích dẫn Gửi bởi sieunhanbo
    Thế thì bạn để ý thành phần Erythromycin là bao nhiêu mg/viên rồi ước lượng liều dùng theo thuốc mà mình giới thiệu.
    Như cách mình đã xử lý thì chỉ thay nước sau khi hoàn thành đợt điều trị
    thank sieu nhân thuốc hàm lượng lag 500mg bể 200l dùng 1 viên 1 lần, nhưng mình ko biết chiều nay lại thay 60% nuoc và bổ xung 1 viên nữa rùi. từ mai chỉ cho thêm 1 viên chứ ko thay nc đúng ko, thế mình diều trị thêm 4 ngày nữa hả siêu nhân ? mỗi lần 1 viên hay phải bớt hàm lượng đi ?

thank sieu nhân thuốc hàm lượng lag 500mg bể 200l dùng 1 viên 1 lần, nhưng mình ko biết chiều nay lại thay 60% nuoc và bổ xung 1 viên nữa rùi. từ mai chỉ cho thêm 1 viên chứ ko thay nc đúng ko, thế mình diều trị thêm 4 ngày nữa hả siêu nhân ? mỗi lần 1 viên hay phải bớt hàm lượng đi ?
    Mình không nói là không được thay nước, chỉ là mình thấy thay nước cũng không giải quyết được gì vì rêu không lơ lửng trong nước, trường hợp bạn nghiền thuốc không nhuyễn thì những mảnh thuốc trắng cũng chìm ở đáy hồ.
    Mỗi ngày bạn xài 1 viên, nếu thấy đám tảo đã bung khỏi nền thì duy trì 50% liều lượng trong 3, 4 ngày tiếp theo để loại trừ tận gốc vấn đề

Trích dẫn Gửi bởi sieunhanbo
    Mình không nói là không được thay nước, chỉ là mình thấy thay nước cũng không giải quyết được gì vì rêu không lơ lửng trong nước, trường hợp bạn nghiền thuốc không nhuyễn thì những mảnh thuốc trắng cũng chìm ở đáy hồ.
    Mỗi ngày bạn xài 1 viên, nếu thấy đám tảo đã bung khỏi nền thì duy trì 50% liều lượng trong 3, 4 ngày tiếp theo để loại trừ tận gốc vấn đề
    ok thank ! siêu nhân mình sẽ áp dụng và theo dõi xem sao

kết hợp nuôi tép hay cá ăn rêu + giảm thời gian chiếu sáng + thay nước chắc sẽ ổn đó bn.

bể mới mà bể nào cũng phải trải qua giai đoạn này, bạn đừng hoảng quá cứ bình tĩnh, thứ nhất bạn có thể thay nước thường xuyên hơn và mức nước thay cũng nhiều hơn. thả thêm 1 số cây ăn nhiều dĩnh dưỡng như thuỷ cúc, họ vảy ốc.v..v..(thả tạm thời khi nào bể ổn định lại lấy ra), thả mấy em ăn rêu như tỳ bà bướm, bống, bút chì. khi dinh dưỡng trong bể ổn định thì các loại rêu hại trên cũng tự biến mất. nhớ thay nước tránh sao ko để sục nền lên

Bể đẹp quá, bể này do bạn tự tay setup hả. Như vậy thì tôi đâu có nghĩ bạn là người mới.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12