Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: cá hồng két đẻ

cá hồng két đẻ

bỗng dưng cá hồng két nhà minh đẻ rồi,bi jo phải làm sao đây ta,minh ko có kinh nghiệm lắm xin các bác chỉ jum` e

Bạn phải chú ý xem bọn chngs có đôi không? nếu có đôi thì có thể nở được.
    Cá Hồng két bán ngoài thì trường rất hiếm cá đực, toàn cái không àh.
    Bọn này đẻ như cá la hán, bạn đọc những bài viết về cá đẻ bên cá la hán rồi áp dụng vào cho cá hồng két của bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi GHT
    Bạn phải chú ý xem bọn chngs có đôi không? nếu có đôi thì có thể nở được.
    Cá Hồng két bán ngoài thì trường rất hiếm cá đực, toàn cái không àh.
    Bọn này đẻ như cá la hán, bạn đọc những bài viết về cá đẻ bên cá la hán rồi áp dụng vào cho cá hồng két của bạn nhé.
    khó kiếm đươc con cá đực lắm.mình cũng có mấy con nè.đẻ hoài mà đâu có con đực để nở đâu.hĩ

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvandunghp
    sao hồng két lại toàn cá cái vậy mọi người.có phải bọn này nó có tư tưởng trọng cái hơn trống ko?
    Tại các cơ sở sản xuất ra bọn này họ cho nở kiểu gì mà ra toàn cá cái, cá trống cũng có nhưng hiếm hơn cá cái rất nhiều. [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/102.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi GHT
    Tại các cơ sở sản xuất ra bọn này họ cho nở kiểu gì mà ra toàn cá cái, cá trống cũng có nhưng hiếm hơn cá cái rất nhiều. [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/102.gif[/IMG]
    Anh ơi. Hồng Két đẻ trứng thì không nở được đâu do nó là con lai. Giống như lừa và ngựa lai ra con la, nó không thể thụ tinh phân bào được.
    Vì vậy nuôi Hồng Két chịu khó dọn trứng nó vậy.

sao hồng két lại toàn cá cái vậy mọi người.có phải bọn này nó có tư tưởng trọng cái hơn trống ko?

Hic chán nhỉ. Tưởng đẻ được thì tốt quá....................

đúng rồi mình nuôi 2 cặp đẻ cũng dữ lắm nhưng không nở không nở được đâu, lấy mái lahan trống hồng két hay ngược lại thì có thể ra, mình thấy con lai này nhiều rồi.......nhìn cũng hayhay

Tại các cơ sở sản xuất ra bọn này họ cho nở kiểu gì mà ra toàn cá cái, cá trống cũng có nhưng hiếm hơn cá cái rất nhiều.
    Họ dùng hóa chất trong giai đoạn tụ trứng ( đã thụ tinh) hay chỉ đơn giản là khống chế nhiệt ( như trường hợp của đa phần các loài bò sát cho sx nhân tạo) để có tỉ lệ trống /mái như tính toán.Việc làm này sẽ nâng cao quá trình về giống cũng như về kinh tế .
    Nếu phương pháp này sử dụng muộn hơn ( khi trừng đã nở , vì dụ khoảng 3-5 ngày) cá con có thể bị ''lạc giới''.
    HIếm có con trống , vì nếu so ra con trống vẫn là gương mặt cái môi đó nhưng thân hình thon nhỏ và lại dài hơn ( còn tệ hơn thân hình cá vàng trống) nên ko đẹp .Nếu có cá trống chăng nữa cũng có thể gập trường hợp bị ''triệt'' như LA HÁN (vì vậy nên mơi có câu hỏi là tại sao cùng 1 giống mà ko thể ép đẻ)
    VÔ phương.

Đồng chí GHT cho tôi hỏi ở HN thì mua hồng két ở đâu nhỉ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối