Kết quả 1 đến 5 của 5

cho em hỏi với các ae pro ơi ?????

Chả là hôm trước nhà em mới bắt về 1 đôi cá " Hông Két "cũg kô biết con trống , mái như thế nào . Cứ thấy đẹp là mua ! em đặt tên 2 bé la min & max!! bắt đầu từ sáng hôm 14/11 thì thấy đuôi ( đại loại là phần cuối ) của 2 bé cứ dính lấy nhau ! vì bể cá nhỏ mà em thả mấy viên bi sỏi vào, có chỗ thì em ko thả thế là 2 bé cứ ở yên đấy 2 ngày liền cho đến tối vừa rồi tầm 6h thì 2 bé đã tách ra nhưg em để ý thấy bụg của 1 bé cứ to lại chấm đen ở phần bụng dưới liệu có phải là 2 em là trống & mái nên đã " *** " rồi có baby kô ????? mong các ae pro giúp đỡ em vs !!!!!! và giúp em cách nuôi em còn thiếu kinh nghiệm lắm các bác ạ !!!!!! thanks các bác trước nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Bnạ nên miêu tả kích thước của 2 em min và max hoặc chụp ảnh 2 em đó đưa lên 4r mọi người mới nhận xét được.
    Min và max là họ nhà cá rô, vì vậy tập tính của 2 bé đó cũng giống hệt như cá rô, cá đẻ trứng, khi bắt đầu đẻ chúng có biểu hiện dọn ổ như làm lấy miệng làm sạch các vật xung quanh ổ đẻ, màu sắc sặc sỡ hơn, ở em mái có vòi trứng nhô ra rất to bằng đầu đuã, cá lắc mình liên tục và đẻ trứng lên 1 vật gì đó có bề mặt phẳng.

sau dyaa là ảnh của min&max a !!!!!!! mời các bác xem a

dạ em cảm ơn bác GHT ah !!!!!!!! đó là ảnh của min & max trong avatar rồi đó ạ !!!!!!!

mong các bác thông cảm em chụp bằng máy tính nên nhìn có vẻ kô rõ lắm mong các bác thông cảm !!!!!!!!!! với cả cho em hoi là làm thế nào để biết đâu là cá trống vs cá mái ??????
    và cá hồng két thì có phải chúng nó ăn mồi đúng kô ạ??????????? tại em thấy hôm trước em đi vớt mấy đàn cá con ở hồ gần nhà vê thấy chúng nó ăn lia lại nhưng thả thức ăn khô vao thi nó kô thèm chạm vào cho du 1 lần !!!!! và vì lần đầu nuôi cá nên em vẫn con mờ lắm mong các bác chỉ giáo vs ạ !!!! em cảm ơn các ae rất nhìu