Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi kevdv
    Hôn nay tôi đã khởi hành thử qua phương pháp của Maiviet_Bio. Lúc đầu tôi rất là lo sợ nên đã đeo ngan tay da bò, tại vì tôi biết cá của tôi: nó đuổi cá mồi và ăn đồ rất là hung dữ. Nhưng ngược lại thì nó ăn rất là lịch sự; chỉ cắn tôm chứa không cắn chúng tay của tôi. Tôi có kèm theo video clip để chia sẽ lại.

<object height="344" width="425">

<embed src="http://www.youtube.com/v/kH85pp3cZww&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>
    <p>nuôi chim hay nuôi cá cũng vậy,đc tự mình bón từng li từng tí bao h cũng vui nhất.chúc mưng a [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Mình nuôi 2 em ngân long co 35 cm khoang 2 thang nay k thấy đánh lộn gì, bỗng mấy ngày mới đây 2 đứa nó rượt đuổi te tua dù mình cho 2 em ăn no như nhau. Hôm rồi mình thả thêm cặp tài phát nhưng 2 em nó chả đánh TP mà cứ bụp chắc với nhau k a. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với. Hồ mình 1m, cạo 0,5m, rộng 0.45m. Nói chung thừa sức cho 2 em NL vùng vẫy. Mình k thể tách 2em ra được vì mình k có điều kiện sắm thêm bể mới.

mình cũng đang định nuôi như bạn mà ko biết sao nữa,mình cung chưa có điều kiện để kiếm bể tốt hơn

bể bạn nhưng rất đơn giản mà tinh tế , đẹp thật . bạn kiếm đâu được mấy hòn đá nhìn rất tự nhiên hoang dã

Trích dẫn Gửi bởi kytran
    Mình nuôi 2 em ngân long co 35 cm khoang 2 thang nay k thấy đánh lộn gì, bỗng mấy ngày mới đây 2 đứa nó rượt đuổi te tua dù mình cho 2 em ăn no như nhau. Hôm rồi mình thả thêm cặp tài phát nhưng 2 em nó chả đánh TP mà cứ bụp chắc với nhau k a. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với. Hồ mình 1m, cạo 0,5m, rộng 0.45m. Nói chung thừa sức cho 2 em NL vùng vẫy. Mình k thể tách 2em ra được vì mình k có điều kiện sắm thêm bể mới.
    Mình cũng đang nuôi 1 em KLU với cái hồ 1m. hôm trước ra làm cái nắp đậy hồ bằng kiếng, hỏi thử cái hồ 1m2 kiếng 8ly có giá là khoảng 1tr2. Chóng mặt thật. mình làm cái hồ 1m cũng mát hết 4 trăm mấy. buồn ghê. mà nuôi em này chắc ráng trụ thêm 1 năm or 1/2 năm thì sa91m bể 2m cho nó đã con mắt. hô hô. chắc 3 triệu luôn quá.

con nhà em thì dữ như quỉ,mỗi lần thấy em là nó xung lên,nhưng bình thường thì cũng thân thiện lắm

Lại này đắt mình cũng không có điều kiện chơi. Nhưng chỉ thích ngăm thối

Nuôi cá rồng thật sự là 1 cái gì đó rất khó .Mình chắc phải học hỏi kinh nghiệm nhiều mới có thể nuôi được

ko biết con NL nhà em bao giờ mới hết nhát đây. đang nghiên cứu học hỏi kinh nghiệm của mọi người vì em mới tập chơi thôi

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234