Kết quả 1 đến 6 của 6

Chú ý trước khi mua cá rồng

Các bạn nào chơi lâu có kinh nghiệm thì mình không nói, mình nói những bạn mới chơi thôi. Lúc mình mua cá kiểng ở một tiệm cá ở Cần Thơ, xin được giấu tên. Mình thấy người ta để một con kim long úc mà để là hồng long size khoảng 25cm mà giá 1500k. Nhưng không hiểu sao mà lừa gạt kiểu này nữa kim long úc và hồng long khác nhau một trời một vực mà?[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/confused.png[/IMG]
    Mod thêm ảnh 2 loại cá các bạn dễ phân biệt.
    Hình ảnh kim long úc.

Hình ảnh cá Hồng long

Hai loại cá tuy cùng gọi là cá rồng những có hình dáng, màu sắc khác nhau khá nhiều, sao mà nhầm lẫn khó hiểu nhỉ.

để tui nói cho mà nghe,,,,mấy tiệm cá trên cần thơ tui rành lắm ,tui từng là sinh viên mê cá,,,,khi lên đến trên đó học tui đã wa xem nhìu tiệm cá cảnh rồi, có tiệm đàng hoàng có tiệm thì bán cá "đâm cha thuốc chú" lắm bạn ah,,,,,,để tui kể cho nghe,,,cái tiệm đâm cha thuốc chú là cái tiệm tèo cầm trên đường CMT8 đó ,,,,nó bán đồ trên trời dưới đất,,,bán đồ mà ko cho bạn trả giá luôn,vì nó ghi dòng chữ này "bán đúng giá niêm yết" khi lên coi tui bàng hoàng lắm vì nó sợ bạn trả giá, cá bán thì bệnh rất nhìu, sau này lại đó thì vài lần thì nhìn lại nó bỏ dòng chữ đó đi rồi,,,cái tiệm đó nó bán mắc gấp 2 lần tiệm khác,,,,,,còn tiệm chim cảnh kế bên nó là tiệm chim của ông "chiến" chắc là bà kon gì bên nó bán đồ phải là nói là "đâm cha mà thuốc tới ông nội luôn" tui quá rành ông này rồi,nếu có thik chim cảnh thì tránh lại ông này tui khuyên bạn chân thành tuyệt đối ko lại tiệm chim cảnh của ông Chiến trên đường CMT8 này, ,,,chỉ có 1 tiệm Ba Thôm nằm trên đường mậu thân gần nhà chú tui là bán cá oke thôi ....chỗ này bán cá phải chăng và đẹp nửa bạn có gì hãy lại chỗ này,,,,,,cái tiệm mà bạn giấu tên thì hãy nói ra đi cho các người khác tránh bỏ chớ để những người đam mê cá cánh dính phải nó thì buồn lắm,,,,

Mình cũng mua cá ở tiệm Ba Thôm cá rất đẹp nhưng tiệm này ở đường 30/4 phường Hưng Lợi tại Cần Thơ có 2 chi nhánh của tiệm Ba Thôm lận

đúng rùi,,,2 chi nhánh ,,,,nhưng mà cá đệp ,ko coi rẻ khách hàng hay lừa gạt người là oke,,,

KLU và Ngân long khó nhầm kể cả cá khi còn nhỏ, dựa vào vẩy, màu sắc sẽ phân biệt khá dễ, vì KLU có đến 7 hàng vẩy, ánh kim lấm chấm và đen, đuôi có chấm sao. Mình cũng đang nuôi 1 con KLC mới được 15cm ăn khỏe, sức khỏe rất tốt nhưng khá hung dữ(vì KLU là loài hung dữ nhất trong dòng cá rồng).