Trang 1 của 17 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 167
    thì đã có chim thả là đc rồi, đam mê là chính mà, cứ từ từ rồi suu tầm thêm bạn ah, ko cần thiết cứ chuồng to nuôi toàn thứ đắc tiền,cái quan trọng là mình có yêu nó và chăm sóc tốt ko, và phù hợp kn kinh tế của mình nữa, xám 1 vạch hả bạn, có 1 e thôi hả, sao ko up lun cha mẹ

Bồ câu của ngocthao

Điều kiện có hạn nên tận dụng những thứ thừa trong nhà để thỏa mãn thú vui nho nhỏ, chỉ là những chuồng nuôi chim đơn giản nhưng mình tạm gọi là căn cứ cho giống người ta, có gì không phải mong các bạn bỏ qua

Chỗ nuôi chim của mình

Chiến binh nhỏ đầu tiên của căn cứ

Rất sáng tạo đấy bạn, nhà mình có ban công ở phía sau nhà nhưng loai hoay mãi vẫn chưa biết làm chuồng chim bồ câu như thế nào

Tụi này có bay xuống CT được không ku? [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Chim cha mẹ là xám 2 gạch đến từ căn cứ Quang-Q4.

Con trống mang kiềng VNPC-110831

Con mái mang kiềng VNPC-110832

Trích dẫn Gửi bởi yeuchimthucanh
    Rất sáng tạo đấy bạn, nhà mình có ban công ở phía sau nhà nhưng loai hoay mãi vẫn chưa biết làm chuồng chim bồ câu như thế nào
    Cứ làm đi rồi sẽ được mà, lúc trước mình cũng có tâm trạng giống như bạn cũng chẳng biết làm như thế nào cho phù hợp có nhiều lúc mệt mỏi muốn dẹp hết.
    Có mấy cái chuồng nhỏ xíu vậy mà cứ sửa tới sửa lui, làm xong nuôi được vài tháng thấy chưa hợp lý lại lôi chuồng ra sửa có hôm làm tới 1h sáng, cuối cùng cũng xong.
    Giờ thì khỏe rồi, tối thay nước uống và thức ăn cho chim khoảng 1 tuần vệ sinh phân chim 1 lần, 6h sáng thức dậy vệ sinh cá nhân rồi thả chim ra cho bay vòng quanh căn cứ, cứ đứng ngoài ban công nhìn chim bay trên trời chỉ vài phút ngắn ngủi mà thấy người thoải mái.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:40 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:31 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi ltdhong
    Tụi này có bay xuống CT được không ku? [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]
    Chim cha mẹ để làm giống không mang đi tập huấn chỉ tập huấn cho chim con.
    Cuối tháng 6 nếu có điệu kiện em sẽ mang nó xuống Cần Thơ thả cho anh xem, khoảng cách từ TPHCM đến Cần Thơ chỉ là món khai vị đối với chim đua.

Cặp xám 2 gạch VNPC 110831, VNPC110832 đẻ tiếp 2 trứng

Đây là đợt trứng thứ 3 cặp này đẻ, đợt thứ 1 trứng không nở, đợt thứ 2 nở được 1 con.

chúc căn cứ càng nhiều chiến binh xuất sắc,thỏa chí đam mê bồ câu đua nha anh..

Thức ăn hạt chim rất đa dạng nhưng còn thiếu chất khoáng bổ sung và sỏi nhỏ đẻ nghiền thức ăn

Thức ăn cho chim:

Hạt đậu xanh

Gạo lức

Lúa mạch

Hạt 3 khía

Hạt bobo đỏ

Hạt cam

Hạt láng

Bắp xay nhỏ

Hạt kê

Hạt thóc

Đậu lành