Kết quả 1 đến 10 của 10
    ah, đạo văn ah.
    mình cũng thấy lạ, ông này ở SL sao lại có dàn lồng TGiang.

Chế đèn led chiếu sáng cho căn cứ

1. Chuẩn bị các thứ như dây điện cắt sẳn hai đầu để hàn đèn led, mình mua loại dây đèn led 5m của vinaled, giá khá mắc 240k/m, nhưng vì không thích hàng China, và cũng muốn ủng hộ hàng VN nên biết mắc gấp mấy chục lần vẫn mua, các bạn có thể mua chip led củ China loại Led 5050 giá siêu rẻ ngoài tiệm điện dùng là được.

Mình cắt sẳn 6 chip led là một dây gắn cho 1 lồng

Khi hàn nhớ để ý đầu + và - trên dây led, mình dung dây điện đôi, hễ cứ dây nào có chữ là hàn vào đầu +, vậy là khỏi nhầm

Nhớ hàn cho kỹ nhé các bác, nếu không sau này hàn đi hàn lại đuối lắm đó

Hàn xong mình dùng súng bắn nhựa nóng để phun nhựa lên chỗ hàn, như vậy sẽ giữ mối hàn chặt hơn, và khi căng dây sẽ thoải mái mà không lo bị đứt

Xong rồi, có thể dùng dây nhựa để bọc lại cho thẩm mĩ

Bây giờ đến công đoạn mắc dây, vì mình có nhiều dãy lồng, nên phải mua bộ chia để kết nối cho dễ, một bên là dây nguồn của adapter chuyển dòng 220V thành 12v, một bên là dàn đèn led đấu vô, cứ chia +,- và gắn + theo +, - theo - là ok. gắn lộn gắn lại, không cháy, không giựt đối với bên 12v, còn bên 220v thì chưa thử

Xong, các bạn xem sự khác biệt giữa có led và không có led nhé:

P/S: Công suất của 1m led liên tục là 14,5 W (của mình là cắt đoạn nhỏ ra rồi), nên cực kỳ tiết kiệm điện

nhìn phê quá bác chủ ơi. giá như có đủ dụng cụ để chế như của bác

Bài viết này nhìn quen lắm nếu mình nhớ không lầm thì ở bên mục chim thuần dưỡng thì phải???

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:44 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:34 AM ----------

Udisara quên không ghi tên tác giả của bài viết này rồi ah?? Tham khảo cũng phải ghi rõ nguồn gốc chứ Cường ơi
    Bài gốc đây nhé: http://www.*****************/forum/sho...d.php?t=103198 bài này của bạn "tathan"

Bài này mình đã xem, rất hay. Khi copy bạn nên trích dẫn nguồn.

Mình thấy hay copy ở nơi khác sang chia sẻ cho mọi người thôi chứ mình có ghi mình là tác giả đâu mà đạo? (nghe từ đạo văn ghê quá đấy)

p/s: cái forum này 0 cho sửa bài viết nên khi post rồi không sửa dc mà ghi nguồn từ đâu nữa.

Vài lời góp ý cho Udisara thôi chứ không có gì đâu đừng để bụng nhé ^.^

Với mình thì kn trong bài viết này rất bổ ích.Mặc dù ko biết của ai, nhưng rất cám ơn bạn đã truyền đạt, cũng như chia se lại...

Trích dẫn Gửi bởi yeuchimthucanh
    Vài lời góp ý cho Udisara thôi chứ không có gì đâu đừng để bụng nhé ^.^
    Trích dẫn Gửi bởi haiPeo
    Với mình thì kn trong bài viết này rất bổ ích.Mặc dù ko biết của ai, nhưng rất cám ơn bạn đã truyền đạt, cũng như chia se lại...
    Cảm ơn 2 bạn đã góp ý, mình chia sẻ đam mê cùng anh em thôi mà, lần sau bài nào copy mình sẽ ghi rõ nguồn cho các bạn khỏi thắc mắc.

Sáng tạo đấy, đáng để bên mình học hỏi. thanks bạn nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]