Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Trích dẫn Gửi bởi tho_ren
    Đọc chủ đề này làm em nhớ con mồi của em đã chết cách đây 4 năm quá các Bác ạ!!! Nó ra đi thì em củng nản không muốn chơi nữa. Nó gáy 2 hậu ròng luyến láy rất hay bổi rất kết.
    Sao bác giống em vậy.huhuhu...Theo em nghĩ hai hạu cũng có con hay con không hay.nhưng hay it cũng do số lượng gáy hai hậu it hơn là con một hậu.hôm có ông anh được tặng một con campuchia về gáy hai hậu ông không thích gọi mình qua,ong nói nó hay nhưng do hai hậu anh không thích em thích thì cầm nuôi,em nhin cái mặt nó dễ thuơng quá nên mang về,về tới nhà mốc lle6n quay đi nó gu cho một dây em hết hồn luôn.gọi ông ông bảo bổi mà.vậy là em cứ nuôi,nó giọng đôi ròng tốt tiếng,nuôi rất nhanh nổi,thồi gian sau em đưa anh người dân tộc ở Sóc Trăng chơi,nuôi hai ngày mang ra thả đất bắt hai con,chưa tập bao giời cả,nhưng khi thả ra vô y như là con mồi lào.ông bảo nó chơi hay quá nên mang đi liền liền,chưa đầy một tháng ông bắt gần 20 còn,em nghe mà nóng lạnh,do sợ bở em năng nỉ ổng đánh thưa lại do mồi mới lắm.hôm ông đi kéo tôm treo ngoài sau nhà không biết con gì nó lặc mất đầu luôn.hi...nghe ông bào mà em chỉ biết khóc trừ.em thích đôi ròng tốt tướng và tốt tiếng là nuôi cở cả những con trơn,lỡ hay ba,bôn...nhưng em thấy hàng ba trở lên rất ít ròng và rất hiếm con hay chắc do loại đó cũng hiếm.

Thường thì em thấy chim trơn ròng hay lở một thường chơi tốc độ nóng chim, hậu 2 nếu gáy chậm rãi luyến láy nhịp nhàng là chim có bản lĩnh đằm chim tuổi mồi cao chơi được lâu năm, 2 hậu mà gáy nhanh 2 tiếng sau dính liền củng là chim nóng tuổi mồi ko cao mau về hưu... em bình loạn tí cho vui hihi...

Chào Bác Lưỡng diện nhân! Con mồi đó của em đã qua đời rồi Bác ạ! E lập phần mộ cho nó đàng hoàng vì rất cảm phục tài nghệ của nó. Hiện e đang chơi con rền lỡ 1 có bài bản và tốc độ khi lâm trận thì không bằng con trước được.

Trích dẫn Gửi bởi tho_ren
    Thường thì em thấy chim trơn ròng hay lở một thường chơi tốc độ nóng chim, hậu 2 nếu gáy chậm rãi luyến láy nhịp nhàng là chim có bản lĩnh đằm chim tuổi mồi cao chơi được lâu năm, 2 hậu mà gáy nhanh 2 tiếng sau dính liền củng là chim nóng tuổi mồi ko cao mau về hưu... em bình loạn tí cho vui hihi...
    Chào Anh Long một cu thủ khá kín tiếng và bề dầy về kinh nghiệm, tôi vẫn còn hay nhắc tới con mồi thổ rền của anh, với bộ quy hoa mai, vân xanh và bộ tướng giọt nuớc, mắt đóng đúng chuẩn một con mồi cây. không biết giờ bác còn sở hữu không? khi bác bàn về vấn đề này hậu đôi mà chơi thu thái thì rất chuẩn, tôi hay sử dụng mồi trơn phải có lỡ, đôi lỡ đa số là nhưng con mồi hay, có lối chơi khéo léo và lanh lẹ. con hậu đôi gáy nhanh thì thường thúc dồn nhanh nhưng ít bài bản và thiếu gù.

Thật lấy làm tiếc cho một con mồi tài hoa bạc mệnh, âu cũng là cái duyên .

Ai có chim 2 hậu ko nuôi e nuôi cho. E có con 2 hậu ròng nuôi 2 năm ở nha thì ít gáy mà đem ra rừng thì móc đâu gáy đó. Rất ok.

bác ơi các ông ấy bị vợ bỏ không phải là tại con cu gáy THÚC LÓ đâu mà vì các ông ấy mê chim gáy quá đi hoài bỏ chim CU mái ở nhà nó bực rồi xách gói ra đi là đúng hơn. Do vậy các bác gác cu cũng phải nhớ về gác CU nhà với nhé hehehe

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:45 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:34 AM ----------
    chúng ta bàn luận cho vui, mỗi người 1 ý, có cái nhìn khác nhau. Riêng tôi: Trơn, hậu 1, hậu 2, hậu 3... đề có con hay con dỡ người nào có duyên thì sỡ hữu được con chim hay. chứ không phải tuyệt đối là loại trơn hay hoặc hậu 1 hay. con hậu 3 rất ít có con hay là vì rất ít bắt được con hậu 3 để nuôi, còn con gáy hậu 1 đa phần là chim hay là vì chúng ta bắt được đa phần là chim hậu 1, rồi nhiều con hậu 1 chúng ta mới lựa chọn ra 1 con khi về nó đấu với mồi nó quá hay hơn nữa khi bắt được ta còn chọn con chim đẹp để nuôi lên mồi làm sao mà không hay được? rồi từ đó chúng ta lại cho là đa phần là con hậu 1 hay. Còn vấn đề nuôi con nào hên, con nào xui là do mình có quan niệm vậy thôi hoặc có sự trùng hợp ngẫu nhiên nào đó. chứ có những người chơi con hậu 3 thành mồi đi bẩy hàng ngày có sao đâu. nhưng khi nghe nói thế chúng ta nuôi nó cũng hơi ngại đúng không các bác?

các anh em cho em hỏi tý tại e lắm mới tập chơi tuyên hai con buổi mua của thằng bạn nhưng nói hoài ko đàn .emay áo lông luôn mà cứ thấy em như thấy giặc .làm sao nói thik e đấy

Quay trở lại vấn đề 2 hậu này 1 chút, trước đây em rất ghét 2 hậu vì nó lê thê quá chứ kg có gì, quan niệm của em con chim hay thì nó vẫn hay. Chơi cu cũng hơn 2 năm kinh nghiệm rút ra cũng đã khá nhiều, quan niệm chơi cũng thay đổi theo.. Bây giờ nhà em cũng đã có 3 con hai hậu ròng, theo em thì là 3 con chim rất khá và hợp nhãn...

Các bác xem và cho oánh giá giúp em nhé ! hihi

Con này là con đôi ròng đầu tiên em mua có 600k, bài có kèm 1 thôi, gù tạm được, gáy gù đồng pha! Dễ chơi nhưng đang xuống lửa em đang ủ lông cho nó thay lông lại :

Còn con này là bổi chưa nổi hẳn, gáy giọng đồng gù như là còi đồng, nghe rất gắt tiếng, vì là bổi nên em cũng chưa rành về nó lắm, nhưng tin là có kèm, gù chắc cũng tạm tạm:

Con cuối này đã nổi, nhưng chưa căng hẳn để đi rừng, chim dồn kèm tốt:

2 hậu của em đấy, kèm lên, kèm xuống, kèm 1.2.3 kèm dây, kèm la, kèm vấp . lâu rồi mới ghé chút bốc phét chút cho nó sôm, kụ nào có máu thì vác mồi lên em đi sô lô giao lưu , giao cấu là sẽ rõ.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456