Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Lụp cu gáy của Nghệ Nhân Bảo-Lâm Đồng

Lụp làm bằng thép điện lực 2 ly,mong ae chỉ giáo thêm cho hoàn thiện.thanks

Anh Bảo mình đã biết từ lâu, lụp anh Bảo làm thì chuẩn rồi. Lụp đẹp , bền, nét

lồng này nuôi bổi, tập bổi thì được chứ nhìn tổng thể vừa thô, vừa nặng không có gì đặc biệt cả để được phong gọi là nghệ nhân với nghệ gừng.

Cái mẫu lồng này là của Anh Bảo tự làm trên 20 năm rồi, không theo 1 khung mẫu của ai, thường thì anh Bảo làm để chơi thôi, không bán ra ngoài và làm hoàn toàn bằng thép dây điện hoặc triên xe hơi.

Doi voi lup thi tho hay ko tho la ko thanh van de.chi co do nang hay nhe thoi.khi ta lop la vao tthi
    Cung nhu nhau.minh dau co thay cai tho nua.neu boi chui dau roi co nao cung nhay lup.van de lup
    Nhay vao bat dc hay ko moi la quan trong.khung lup cung thi co te xe co rot cung ko hu.bac nay la an chac mat ben
    Chuc mung bac.tu tay lam san pham cua minh moi co gia tri dich thuc...

Mình đâu có làm được lụp này.Mình đặt 03 tháng mới có nên thích khoe cho dui thui.mỗi người nhìn mỗi kiểu mà đâu ai giống ai,hehe

Chắc chỉ có lụp của Long nhỏ hay của Nhực Đồng Nai thì víp thôi hả.
    Nên nhớ, mổi người mổi sở thích, mổi vùng miền mổi cách chơi nha.
    Còn riêng Lưỡng Diện Nhân thì có nằm mơ cũng ko thể sở hữu được cái lụp như dậy. Bừng buông lời bậy bạ.

Trích dẫn Gửi bởi Lưỡng Diện Nhân
    lồng này nuôi bổi, tập bổi thì được chứ nhìn tổng thể vừa thô, vừa nặng không có gì đặc biệt cả để được phong gọi là nghệ nhân với nghệ gừng.
    Có nằm mơ thì cũng được sở hữu cái lụp như dậy đâu nha bác. Ở đó mà thô với nặng. Để nhốt mồi còn ko có chứ nói chuyện nhốt bổi tập bổi gì....

Theo nhận định của mình thì lồng này sài rất ok, qua nhiều năm cải tiến thì lồng này đã nhẹ hơn xưa nhiều... giờ lồng này không nặng hơn các loại lồng ở Bình Dương, hay Sài Gòn là mấy... nhưng nói về loại lồng này đập thì không có khái niệm sẩy chim, chỉ có chết chim thôi hihi...đa số các chú và anh em mình quen ở Đơn Dương hay Đà Lạt đều dùng loại lồng này và tất cả đều hài lòng...riêng mình thì cũng thích loại này. Mình nể bác này là thép điện lực mà chỉ uống sống không cần lửa mà rất nét. Có 1 điều là mặt lụp mắt cáo này hợp với mồi thuần còn bổi lỡ đi tập nó tung chảy máu cánh hết, nên dùng song đứg tốt hơn....Xét về độ bền thì lồng này càng vô đối hihi...

Mặt tiền đan bằng dây inoc đó a Thắng. Có độ diệu, với lại mặt tiền đc thiết kế nghiên nên chim bổi lở cũng ok đó a.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối