Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Chào bác
    Lụp bác vậy quá ok. Cần xử lý các vị trí cột cho nó gọng gàng là ok. Lụp bác tự tay làm là nhất rồi. Còn ai nói gì thì nói thông tin chọn lọc và xử lý nhé. Chứ những thể loại làm không được như bác thì bác đừng quan tâm làm gì cho nó mệt. Mình kết cái mắt cáo quá đan nó thật không dễ tí nào.

Trích dẫn Gửi bởi tranlamdong
    Lụp làm bằng thép điện lực 2 ly,mong ae chỉ giáo thêm cho hoàn thiện.thanks

Nói thật mình cũng ko muốn nói nhìu, bởi vì lồng này đã đc hàng trăm người công nhận là lồng tốt...nên ko muốn nói nhìu...lồng này đã qua nghiên cứu khoảng cách cầu tử với sập đập cách bao nhiu thì chim nhảy ko sảy. Lưới như thế nào khi chim dính ko bị cắt thịt chim bổi...bởi vậy loại lồng này ở Đơn Dương rất đc ưa chuộng...1 người quen muốn sở hữu cái lồng này thì phải đợi vài tháng... bởi vậy mình nghỉ chủ topíc này đăng bài này lên đây chỉ với mục đích giao lưu học hỏi lẫn nhau. Chứ ko phải để chửi nhau...ko phải để những người đem cái ngu của mình lên đây để thể hiện...vài lời chân tình mong anh em hiểu mà tôn trọng người làm ra lồng này...cũng như tôn trọng anh em trong diễn đàn này,và tôn trọng chính bản thân mình.

Trích dẫn Gửi bởi ThắngLD
    Nói thật mình cũng ko muốn nói nhìu, bởi vì lồng này đã đc hàng trăm người công nhận là lồng tốt...nên ko muốn nói nhìu...lồng này đã qua nghiên cứu khoảng cách cầu tử với sập đập cách bao nhiu thì chim nhảy ko sảy. Lưới như thế nào khi chim dính ko bị cắt thịt chim bổi...bởi vậy loại lồng này ở Đơn Dương rất đc ưa chuộng...1 người quen muốn sở hữu cái lồng này thì phải đợi vài tháng... bởi vậy mình nghỉ chủ topíc này đăng bài này lên đây chỉ với mục đích giao lưu học hỏi lẫn nhau. Chứ ko phải để chửi nhau...ko phải để những người đem cái ngu của mình lên đây để thể hiện...vài lời chân tình mong anh em hiểu mà tôn trọng người làm ra lồng này...cũng như tôn trọng anh em trong diễn đàn này,và tôn trọng chính bản thân mình.
    Lồng bẫy này oánh cu là nhất rồi, ngày còn trẻ mình cũng làm lồng nhưng chỉ là loại đơn giản để bẫy chào mào, khứu...thấy bạn làm như vậy mình phục rồi! Chà, tiếc là ở xa quá chứ gần gần chạy qua mua một chiếc về nhốt con mồi lỡ. Chào nha, theo mình bạn nên làm mặt quy lồng có độ cong ra phía trước một phân rưỡi nữa cho rộng là quá chuẩn.

Trích dẫn Gửi bởi minhtrithanhtra
    Lồng bẫy này oánh cu là nhất rồi, ngày còn trẻ mình cũng làm lồng nhưng chỉ là loại đơn giản để bẫy chào mào, khứu...thấy bạn làm như vậy mình phục rồi! Chà, tiếc là ở xa quá chứ gần gần chạy qua mua một chiếc về nhốt con mồi lỡ. Chào nha, theo mình bạn nên làm mặt quy lồng có độ cong ra phía trước một phân rưỡi nữa cho rộng là quá chuẩn.
    Dạo này cu cò sau rồi chú, làm chuyến miền tây sông nước đi chú lúc này đang mùa nước nổi nè, có cá linh bông điên điển nè chú

Mỗi vùng mỗi khác, nhưng khi vào đến huyện Đơn Dương mà nói lụp của Anh Bảo thì dân chơi cu gáy ai cũng biết, tất cả các chi tiết đều làm thù công, kể cả mặt lụp đang mắt cáo ( không có khung mẫu nào cả), Anh Bảo tay nghề rất khéo, là dân đánh lụp cây rất lâu và chuyên nghiệp nên các chi tiết của lụp rất chính xác với thực tế tác chiến. Tất cả các phụ kiện đi theo đều do tự tay anh làm. Do trên Đơn Dương đi đánh chủ yếu là rừng thông nên lụp này được thiết kế phù hợp với địa lý vùng này.

Lồng làm bằng thép điện lực thường là mạ kẽm . Thép điện lực có loại tốt loại xấu ,gặp hàng tốt các bác uốn sống khá là khó khăn , chưa nói đến thẩm mĩ . Nhược điểm là sơn mau tróc , ko ăn sơn . xài mấy bữa là nhìn lem nhem . ưu điểm là lồng cứng cáp . lỡ có té thì cũng ko đến nỗi bị bẹp mồi . Nói chung lồng bẫy thì lống nào cũng bẫy được chim cả . Nhưng chơi chim còn hướng tới cái tính thẩm mĩ nữa . Ai cầm con chim quý lại bỏ vào cái lồng cùi bắp bao giờ , trừ những người ko có điều kiện . CÒn vấn đề so sánh giữa người này người kia làm kiểu này kiểu nọ là ko nên . Ít ra anh làm lồng là anh đã hài lòng với thành quả của anh rồi . Đó là 1 quá trình . Nhưng so với mặt bằng nếu mình thấy mình ko bằng người khác thì phải cố gắng , Đừng nghĩ mình là nhất , đó là sai lầm lớn . luôn luôn lắng nghe , luôn luôn thấu hiểu . Nhiều khi nhữngloi72 cay đắng thường là những lời chân tinh . Thân.

Trích dẫn Gửi bởi Đồng _ đen
    Lồng làm bằng thép điện lực thường là mạ kẽm . Thép điện lực có loại tốt loại xấu ,gặp hàng tốt các bác uốn sống khá là khó khăn , chưa nói đến thẩm mĩ . Nhược điểm là sơn mau tróc , ko ăn sơn . xài mấy bữa là nhìn lem nhem . ưu điểm là lồng cứng cáp . lỡ có té thì cũng ko đến nỗi bị bẹp mồi . Nói chung lồng bẫy thì lống nào cũng bẫy được chim cả . Nhưng chơi chim còn hướng tới cái tính thẩm mĩ nữa . Ai cầm con chim quý lại bỏ vào cái lồng cùi bắp bao giờ , trừ những người ko có điều kiện . CÒn vấn đề so sánh giữa người này người kia làm kiểu này kiểu nọ là ko nên . Ít ra anh làm lồng là anh đã hài lòng với thành quả của anh rồi . Đó là 1 quá trình . Nhưng so với mặt bằng nếu mình thấy mình ko bằng người khác thì phải cố gắng , Đừng nghĩ mình là nhất , đó là sai lầm lớn . luôn luôn lắng nghe , luôn luôn thấu hiểu . Nhiều khi nhữngloi72 cay đắng thường là những lời chân tinh . Thân.
    Mình thấy bác Đồng Đen bình luận có phần đúng nhất không phân nặng nhẹ bên nào cả

Trích dẫn Gửi bởi conduongmon
    Dạ mỗi người mỗi sở thích. Nên người làm lòng cũng rất khó để đáp ứng tốt cho từng người. Ai làm lòng được sẽ hiểu điều này rỏ hơn. Nếu muốn làm vừa ý thì phải bỏ ít thời gian để gặp trực tiếp người làm lòng thì may ra. Còn trên mặt bằng chung, người làm lòng chỉ ghi nhạn những gói ý của người chơi, để làm ra chiếc lòng hoàn thiện hơn thôi. Nhiều người dể tính thì lòng sao cũng được, bẩy được là được. Nhưng cũng có một số người vừa thích chơi chimchim, vừa thích chơi lòng. 9 người thì 10 ý rồi. Nhưng nếu đã đam mê thì nên tôn trọng quan điểm chơi của nhau. Thì mới gần nhau hơn...!!!
    Đúng rồi bác, Mình cũng chẳng cần quan tâm chi nhiều bác. Có những cái mình phải tận mắt nhìn, nghiên cứu, sử dụng thì mới biết đc giá trị của nó... mình cứ tiếp thu, học hỏi mặt tốt...còn mọi thứ khác mình cứ ừ đồng ý cho xong, cũng chẳng sao bác nhỉ...ah thứ tư tuần này mình về Đơn Dương có việc, nếu rảnh mình sẽ alo sẳn tiện gọi anh Vinh, Chú Tám...uống caphe dạo này mấy ổng đi Phan Rang bắt chim nhiều quá phải bắt khao mới đc hihi...

Tôi chỉ là vô danh tiểu tốt. Lụp này không phải của tôi, chủ đề này cũng không phải tôi đưa ra. Nhưng thấy có những gói ý mang tính chất khinh thường, đăm chọt, khiêu kích,.... tôi thấy không công bằng nên gói ý thôi. Nhưng cũng vui, ae Cao Nguyên lâu lâu choảng nhau tý cho có không khí,hehe... nhưng nên làm chủ cảm xúc của mình, đừng giận quá mất khôn. Là nơi công cộng nên cân nhắc lời ăn tiếng nói. Vời lời gói ý...!

nhìn nó thô và xấu so với nhiều kiểu lồng bẫy hiện hữu thì góp ý, chứ hơi đâu mà đâm với thọc thằng nào. nó xấu và thô thì nói xấu và thô, nhìn nó dở ẹc thì tôi nói dở ẹc vậy thôi.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối