Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Bạn tieuho ơi. Không phải là 3 giây mà chính xác là 3 dây. Mong anh em trên diễn đàn chỉ thêm về loại cườm này. Thân !

Không biết chủ nhân chú chim này có ý định cho chuyển chủ không nhỉ? Nhìn thèm quá bác ơi

đúng là hàng độc, nhìn rất lạ ,chúc mừng bác sở hữu 1 e gáy lạ

Trích dẫn Gửi bởi tieuho
    Quả là hàng khủng, từ khi cha sinh mẹ đẻ đến giờ em mới được thấy. Nhưng em có chút thắc mắc nhờ bác Hai Viet chỉ cho: cườm 3 giây là thế nào? Cảm ơn bác.
    Vì Anh Hai Việt ở xa quá nên trả lời dùm anh Hai vậy :
    Bạn tieuho ơi !!! Cườm 3 dây tức là có 3 sợi dây ở trên cườm . Hết.
    Hehehehe [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tieuho
    Nhưng em có chút thắc mắc nhờ bác Hai Viet chỉ cho: cườm 3 giây là thế nào? Cảm ơn bác.
    Chào bạn tieuho , hỗm rài bận nhiều việc nên không có giờ lên D Đ , ví vậy trã lời trễ mong bạn thông cãm cho , ý cũa Hai Việt nói 3 giây , (có nghĩa là 3 dây) , có lẽ it học nên trật chính tã ,bạn cũng đừng lấy làm lạ , gì những người cùng sanh ra trong thời Hai Việt , có một số it thì hoc cao , còn phân đông thì vừa hết trường làng đã bỏ học rùi , mãi ham chơi nên vào đây thấy cũng ngài ngại , hy vọng các bạn bõ qua cho ?
    1 dây là khi cuối cọng cườm chỉ 1 chấm trắng , 2 dây là khi nhìn cuối cọng cườm có 2 chấm trắng chia đều , 3 dây là cuối cọng cườm có 3 chắm trắng ( cái nầy Hai Việt chĩ nghe nói thôi chứ chưa thấy bao giờ ) muốn biết chắc như vậy phãi hõi bác Duy Đức ( chũ con cu ) mới có câu trã lời đúng , nhưng địa chỉ bác Duy Đức ỡ khắp nơi biết mô mà tìm ??????
    Thân chào
    Hai Việt

Thông báo Thông báo !!!
    con CG 10 ngón của bác DuyDuc đang được đăng ở trang nhất của trang web ở thái Lan na
    http://www.nokkhao.com/smf/index.php?action=profile

Trích dẫn Gửi bởi Hai viet
    1 dây là khi cuối cọng cườm chỉ 1 chấm trắng , 2 dây là khi nhìn cuối cọng cườm có 2 chấm trắng chia đều , 3 dây là cuối cọng cườm có 3 chắm trắng ( cái nầy Hai Việt chĩ nghe nói thôi chứ chưa thấy bao giờ ) muốn biết chắc như vậy phãi hõi bác Duy Đức ( chũ con cu ) mới có câu trã lời đúng , nhưng địa chỉ bác Duy Đức ỡ khắp nơi biết mô mà tìm ??????
    Thân chào
    Hai Việt
    Chào chú 2, chào mọi người
    Theo như tôi biết thì không phải cuối cọng cườm có 1 chấm trắng thì là cườm 1 dây và 2 chấm trắng là cườm 2 dây, 3 chấm.... là 3 dây mà tất cả các cọng cườm đều chia làm 2 (một chiếc lông ở phần đầu tách làm 2 có thể màu trắng có thể màu vàng), nhưng tại sao người ta lại gọi là 1 dây, 2 dây, 3 dây... đó là vì khi con chim nhướn cổ lên thì ta sẽ nhìn rõ những hạt cườm đó xếp theo thứ tự như là 1 đường và xếp thành nhiều đường gần như // nhau thì gọi là cườm 1 dây, nếu nhìn thấy 2 đường thì là 2 dây còn không sắp xếp theo hàng lối thì là cườm rối. Còn con chim 10 ngón của tôi không phải là cườm 3 dây mà là cườm rối.
    Chú 2 nói không biết tìm cháu ở đâu thì cứ alo là sẽ biết ngay mà, ở khắp nơi có thể ở ngay cạnh chú nhưng chú không biết đó thôi, có duyên sẽ gặp chú 2 ạ[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG], mong có ngày gặp chú, chào chú2

chim này độc thật nhưng mà bác cho em hỏi em này la non hả bác sao thuần thế .đúng là hàng độc, nhìn rất lạ ,chúc mừng bác sở hữu 1 e gáy lạ

con này không nhưng độc về ngón chân mà mỏ cũng quý hiếm hihi cái cườm đẹp. con này đã độc lại đẹp

Trích dẫn Gửi bởi vanhaoc
    chim này độc thật nhưng mà bác cho em hỏi em này la non hả bác sao thuần thế .đúng là hàng độc, nhìn rất lạ ,chúc mừng bác sở hữu 1 e gáy lạ
    Không phải chim non đâu bác ơi.Nếu con cu nhát thì thả ra ngoài là nó bay ngay,nếu bác không muốn nó bay thì cắt cánh là xong.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối