Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    nuôi chim gì cũng vẫn phải đầu tư công sức , thơi gian nhiều khi cả tiền bạc nũa mới mong có thành quả để mà đem con chim ra khoe với anh em được . rất rất cảm ơn cô nương

tôi xin bổ xung thêm . ngoài cách cho chim ăn uống , tắm nắng ra . ta còn phải chú ý đến vòng lửa ở mắt chim nữa . khi chim căng là lúc vòng lửa mắt chim to ra tròng đen nhỏ lại . lúc này ta sờ chim là tốt nhất( sờ chư ko đc bóp nhé

tôi xin bổ xung thêm . ngoài cách cho chim ăn uống , tắm nắng ra , ta còn phải chú ý đến vòng lửa ở mắt chim nữa , khi con chim căng là luc vòng lửa giãn to ra và tròng đen thu nhỏ lại khi ta đến gần lồng . lúc này ta nên sờ chim ( sờ chứ ko đc bóp nhé) đùa tý thôi . ta cho tay vào lồng cứ đùa nghịch với nó đén khi nó tức lên mổ cắn vào tay ta là lúc nó sẽ gáy , gù với ta đấy . tất nhiên là khi tay sờ chim miệng ta phải huýt sáo dạy nó cúc cu cu ... cục cù cù

Mùa này ở Đà Nẵng có cu con không nhỉ? Lúc nhỏ có người cho 1 con cu non phải đút cho nó ăn như Hiền công nương mô tả! Mỗi lần mình đi học về là là nó gáy chào! Thật là vui, thích thú! Nay có thằng cháu không biết nó coi đâu đó trên tivi, thích nuôi cu nhưng mình cũng không biết chỗ nào bán cu non. Vậy ai biết chỗ bán ở Đà Nẵng chỉ mình với

mình kiếm cu non không được, thế giờ thay bằng bổi thì tỉ lệ thành công cao không mấy bác, chắc hơi lâu phải không mấy bác?
    kiếm con non khó quá ak

Mình mới đc cho 1 chú nhưng ra cườm hết rồi, mỗi lần mình lại gần thì nó không nhảy nhưng nứ nép vào thành lồng kiểu bất an ... nhát người. Vậy có huấn luyện thành cu khách đượckhông hả bạn

Nếu cu ra hết cườm rồi thì bạn phải kiên nhẫn hơn nữa vì lúc này nó trưởng thành rồi. Bạn phải xây dựng mối quan hệ với nó để nó quen bạn rồi mới tính đến chuyện khiển nó. Tốt nhất bạn kiếm 1 con đang lông ống nuôi thì hay hơn.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12