Kết quả 1 đến 6 của 6

Cho mình hỏi về cu gáy khách

chào ae trong diễn đàn cugay.org hiện tại mình có 1 cặp cu con nuôi từ nhỏ.mình nhốt ở trong lồng rộng 1m.cao 1m.nay đã tập gáy.mình có thể nuôi vậy đến khi nó gáy gù rồi tách ra nuôi làm cu khách được không.mà nuôi trong lồng rộng vậy thấy nó cũng nhát người.ae trong diễn đàn xin chỉ giáo dùm

nếu bác muốn nuôi làm khách thì nên tách ra nuôi riêng trong lồng nhỏ cho thuần người, và có che lại, không cho chúng nó thấy nhau nữa. chúc bác sớm có cu khách hay,

không phải nuôi lồng rộng mà em nó nhát đâu bác ak.bác cứ cho em nó ăn thường xuyên và sờ gãi em nó nhiều vào sẽ thuần đét.

Nuôi lồng lớn chịu khó sờ thì vẫn thuần. Nhưng nuôi chung thì khó căng để gù người được.

chào bạn theo ý kiến của mình thì nên tách riêng chim ra để siêng gáy gù. Treo chim nơi đông người để chim thuộc người và nên có những hành động như vừa hút sáo vừa dùng ngón tay lên xuống, sau thời gian chim nổi thì chúng ta sẽ có 1 chú chim khách.

Chào bác. Bác phải tách ra và nuôi vào lồng nhỏ thôi để dễ khiển. Nếu bạn để cả đôi trong lồng to thế tốt nhất là để nuôi cho nó đẻ.