Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Chủ đề: Cách nuôi cu khách!

Cách nuôi cu khách!

chào các anh chị em box Cu Gáy
    em là một người mới rất thích chơi chim
    em chơi đủ chủng loại trong đó loài em thích là cu gáy
    giờ em mới đc người bạn chia lại chú cu gáy non đang trổ cườm em muốn huấn luyện chú thành cu khách thì phải làm sao? có cần cu "thầy" ko các anh
    mong các anh chị giúp em

Hình như có ở topic nào đó rồi đấy bác ơi....................

Luyện thành cu mồi mới khó, còn luyện thành cu khách thì rất dễ. Quan trọng nhất là bạn đừng để nó bể người, thân thiện với nó 1 chút nó sẽ tự thành cu khách thôi.
    - Khi nó mới biết gù, thỉnh thoảng ta lại gần lồng ngoắc tay và giả tiếng chim chim gù: cục cù, cục cù. Dăm lần như vậy có thể nó sẽ gù lại.
    - Đừng cho nó tiếp xúc với đồng loại nhiều.
    Nói chung là rất dễ, chúc bạn thành công.

cảm ơn anh lắm lắm
    ở dưới em có 1 anh nuôi cu gáy cũng dữ dằn lắm anh đó có 1 con cu khách với 1 con mồi giọng kim
    em hỏi mua con cu khách thì anh ta nói 2tr5 em thấy cay đắng quá nên mua cu con về nuôi luôn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

mình thì thích nuôi từ chim con lên tuy cực nhưng hưởng đủ thú vui của đam mê
    mình cũng rất thích đi gác cu nhưng chưa có cơ hội để ra rừng nhìn chú mồi đấu với chú bổi ra sao
    vì ở vĩnh long phong trào nuôi cu rất ít chỉ có vài người chơi lẻ tẻ mà thôi hihi

Ngày trước mình cũng nuôi 1 đôi cú gáy non lên, gù gáy dữ lắm, mà lạ cái là nó chỉ quen mỗi mình tớ, người khác lại là nó nhảy lồng như chim bổi mới bắt về vậy, thả ra vườn cho đi ăn thoải mái xong là nó bay về đậu kế bên lồng, mình chỉ việc cho nó vô lồng, ngày nào mình cũng thả nó ra như vậy. Sau này đi làm xa quá ko đem theo được phải để ở nhà, ba mình bận việc quá nuôi ko đầy đủ làm nó chết, tiếc và nhớ nó lắm lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Trần_huy
    mình thì thích nuôi từ chim con lên tuy cực nhưng hưởng đủ thú vui của đam mê
    mình cũng rất thích đi gác cu nhưng chưa có cơ hội để ra rừng nhìn chú mồi đấu với chú bổi ra sao
    vì ở vĩnh long phong trào nuôi cu rất ít chỉ có vài người chơi lẻ tẻ mà thôi hihi
    theo em biết thì VLong ko có ít người nuôi cu đâu, chắc bạn chưa biết thôi, có 1 anh tên Phát (nik hoangtrongphat) nuôi chim nổi tiếng ở đó, bạn thử tìm liên lạc, ngày xưa mình cũng như bạn lúc mới chơi tưởng đâu có 1 mình ai dè xung quanh mình có rất nhiều người mê cu như mình đó giờ đi đâu cũng gặp. anh Phát nuôi cu cho đẻ luôn, và cũng có bán nửa thì phải, cu khách tùy theo bản năng từng con, nhưng theo mình biết muốn nuôi cu khách thì chúng ta càng tiếp xúc nhiều càng tốt.....treo chổ nào người đi qua lại nhiều và mình mổi lần đi qua chọc ghẹo nó 1 tí.....như vậy dần dần quen mình gặp người là bo gặp người là bo.....là ok, chứ ko huấn luyện gian nan như chim mồi......còn ko thì tìm mấy con mồi già ( chim thuộc) về nuôi thì nhanh nhất, hoặc chim mồi bị bể chim rừng chọn em nào thấy người là bo thì mua về khỏi mắt công nuôi, còn muốn có kinh nghiệm hoặc thử sức thì bạn nuôi chim con bắt từ tổ về mớm thức cho ăn, hoặc nuôi chim trưởng thành nhưng cườm chưa ra đủ....nó cũng thành cu khách.....em thấy ở đây người ta nuôi vậy đó......chứ đâu có kỹ thuật gì hơn đâu.chúc bạn như ý.

thế nuôi được 1 con cu khách thì mất bao lâu vậy các bác . Mong giúp cháu

Trích dẫn Gửi bởi Trần_huy
    chào các anh chị em box Cu Gáy
    em là một người mới rất thích chơi chim
    em chơi đủ chủng loại trong đó loài em thích là cu gáy
    giờ em mới đc người bạn chia lại chú cu gáy non đang trổ cườm em muốn huấn luyện chú thành cu khách thì phải làm sao? có cần cu "thầy" ko các anh
    mong các anh chị giúp em
    khong cần đâu bạn à, nuôi tốt là được thay lông xong con nào nổi và thuần thì thành cu khách ngay.

kiếm con đẹp mã, nuôi riết cũng thành Cu Khách, treo nơi có nhiều người qua lại, bỏ thời gian chăm sóc, sẽ nhanh thành Gáy Khách !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối