Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26

Chủ đề: Cách nuôi cu khách!

Cu khách cứ tim chim non mà nuôi nhanh dạn người , thành những chú cu khách rất nhanh bạn à, còn tim con chim già rương gáy hay mới gọi là khó.....................................

Anh Phát "hoangtrongphat" ở Vĩnh Long? Anh Phát ơi anh ở phương mấy? có dịp cho mình giao lưu với, mình cũng ở Vĩnh Long, cũng cùng đam mê nuôi cu gáy đây.

Các Bác Cho Hỏi Là E Nuôi 2 chú cu cùng 1 Lồng Có Đc ko e Nuôi Làm Cu Khach Thôi có đc ko hay phải cho ra ở riêng mỗi con 1 lồng (1 trống 1 mái) con maỉa đủ cườm mà chưa gáy chưa gù . con trống thì mới ra cườm được vài sợi nhưng đa tập gáy

Trích dẫn Gửi bởi Tung_LS
    Các Bác Cho Hỏi Là E Nuôi 2 chú cu cùng 1 Lồng Có Đc ko e Nuôi Làm Cu Khach Thôi có đc ko hay phải cho ra ở riêng mỗi con 1 lồng (1 trống 1 mái) con maỉa đủ cườm mà chưa gáy chưa gù . con trống thì mới ra cườm được vài sợi nhưng đa tập gáy
    Chim gáy nuôi 1 đôi ( 1 trống và 1 mái ) vào 1 lồng thì sẽ rất ít gáy gù.
    Con trống thường trổ cườm sớm hơn con mái ( nếu cùng thời gian sinh ra)
    Theo mình, nếu để ghép đẻ mai sau thì bạn nuôi chung chúng vào lồng rộng, nếu để nghe nó gáy thì nên tách chúng ra, không cho nhìn thấy mặt nhau.

Trích dẫn Gửi bởi Trần_huy
    cảm ơn anh lắm lắm
    ở dưới em có 1 anh nuôi cu gáy cũng dữ dằn lắm anh đó có 1 con cu khách với 1 con mồi giọng kim
    em hỏi mua con cu khách thì anh ta nói 2tr5 em thấy cay đắng quá nên mua cu con về nuôi luôn [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Bạn cứ thử nuôi một con non lên thành khách lũa rồi xem cái giá 2tr5 có đắng không nhé.

mình mới chơi chim gáy, mình mới mua được 1 em cu gáy non, đang trổ cườm nhưng mình không biết trống hay mái, mình muốn nuôi thành cu khách. Mọi người cho mình hỏi nếu em gáy nhà mình là mái thì có nuôi được thành cu khách không nhỉ? mong các cao nhân cho ý kiến ạ!

Trích dẫn Gửi bởi cendoyen
    mình mới chơi chim gáy, mình mới mua được 1 em cu gáy non, đang trổ cườm nhưng mình không biết trống hay mái, mình muốn nuôi thành cu khách. Mọi người cho mình hỏi nếu em gáy nhà mình là mái thì có nuôi được thành cu khách không nhỉ? mong các cao nhân cho ý kiến ạ!
    Cu khách là cu mái cũng được bạn ạ .

theo mình thì chim mái làm chim khach sẽ không hay bằng chim trống ban a

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:44 PM ----------

bạn tùng à theo mình thì bạn lên tách mỗi con một lồng thì chim sẽ mau nổi

Chào ban Tran Huy.theo minh thi nuoi chim cu khach rat de.ban bat đuoc 1 em chjm cu trog tổ rôi ban lưa e nao trống ra nuôi, rôi ban bắt ra chăm sóc mớm mồi gì đó miễn sao là e đó sống là đc,va đến khi biết mổ rồi thì bạn bắt đầu huấn luyện. Khi chim đã biết mổ rồi thi bạn cứ đến gần chim và hút gió cù cù hoăc gì đó tùy bạn thich và bạn kèm theo 1 hạt đâu xanh hay hạt lúa đút cho e nó mổ để e nó mến bạn và tạo thói wen cho e nó thjch ban khj ban đến gần.và bạn cứ làm như vậy cho tới khi chjm tập gáy gù gù khj thấy bạn, là bạn thành côg đuoc 1 nữa rồi đấy.và cứ tập như vậy mỗi khj bạn tới thì bạn cứ húyt gjó kèm theo búng tay.ban làm như vây rjet thj khoang chjm đuơc 2 mua thj no cứ nge tiếng bạn là nó gáy,nge rât thjch,và khi chjm đã wen ban rôi thj ban cứ treo truơc cửa gjup hjnh thành thói wen cho nó cứ thấy ngưoi là nó gù. Nếu bạn nuôi e nó khoang 3 mua trơ đi thj e nó gáy ca ngay. Hjên tai minh đang nuôi 2 con 1 con chim khách đuơc 4 mùa, nó cứ nge tiếng minh đi làm về tới cổng là nó gáy, công nhân nó đánh hơi hay thjet chưa thấy mình là nó đa biết roi. Và 1 con cug nuoi nho len nhưng minh k cham soc như trên nen bay h no hơi nhat nguơi, mà bu lai nó rất sung cứ kê e nào vô là nó gù tút.giống nhu chim mồi vây.Bài viết mình hơi dai dòng mong ae thông cam.và nếu có gì sai sót mong ae bỏ wa.thân

Trích dẫn Gửi bởi Trần_huy
    chào các anh chị em box Cu Gáy
    em là một người mới rất thích chơi chim
    em chơi đủ chủng loại trong đó loài em thích là cu gáy
    giờ em mới đc người bạn chia lại chú cu gáy non đang trổ cườm em muốn huấn luyện chú thành cu khách thì phải làm sao? có cần cu "thầy" ko các anh
    mong các anh chị giúp em
    bác ở đâu thế? kiếm được con non hay quávaauy, tphcm em kiếm không ra...

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối