Kết quả 1 đến 8 của 8

Tắm cho cu gáy + cắt lông đuôi dễ dàng

Mọi người nuôi chim cu có tắm cho em nó không nhỉ[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG] Em thì cho nó tắm bằng cái vòi hoa sen, tụi nó thích lắm, còn tắm bằng bình xịt hoa thì nó nhảy tung lồng. Kinh nghiệm của e là trong khi tắm bằng vòi sen thì thoải mái bỏ kéo vào lồng cắt lông đuôi luôn. [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/biggrin.png[/IMG]

lông chú nào xấu các cụ thử fa thêm muối vào xịt cho sạch, tắm ít thui vì cu cần khô mốc mới giữ lửa tốt, chủ yếu tắm sương, tắm mưa fun fun thui, việc cắt lông cu một là nó nổi thì phải để nó mùi mới cắt k thì nó sụp sình wen thói, hai là cắt khi mới về bổi nhảy nhót nhiều quá phải cắt cho nó biết cái thân nó bị tù rùi....con nào hiền thì cũng cắt luôn cho chắc rủi nó nổi lên nó phá lồng lội kinh lắm, hư cánh hư chân dập mình nó hết, thân chào.

tôi vẫn cho cu tắm vào mùa hè những ngày nắng nóng . tôi xả nước đầy vào chậu to rồi ngâm cả lồng vào , cu nhảy ngay xuống vỗ cánh phành phạch khoái nhất là lúc tôi vớt nước vào nách khi cu nghiêng và giơ cánh lên . nó rên gừ gừ nhỏ nhỏ trong họng ấy .

Tắm cu gáy cứ dùng vòi nước tưới cây để chế độ tia nước nhỏ mà tắm. Cu gáy rất thích, sẽ nằm yên một chỗ dơ từng bên canh một để cho nước vào. Ngày nắng thì tắm thoại mái, còn mùa lạnh cứ hạ thổ là chim tự tắm bằng đất.

em tình cờ thấy chim cu mà để gần lồng con chim khác đang tắm thì phản ứng thích tắm hơn nhất là có mấy hạt nước con chim kia bắn vào người nó

Tắm bằng bình xịt cây để chế độ sương thôi bạn ơi, để hoa sen bay mất lông đấy nhé.

em cho cu long tam nhu hoa mi nhung loai long tu dong to hon co khay nuoc ve san cat cho cu tam cu tha vao no thich tam cat thi tam thich tam nc la loi nc tam xong chim sach se va dep ma lam co hano day som cho phoi suong sang nua nau nau lai cho tam nhu the nau nau lai cho tam nhuu vay hôi cac bac nthe co van de gi ko

cu nhà mình cứ cho sang lồng tắm của chào mào thì tắm như vịt ấy để con bổi lại gần một lúc sau cho con bổi vào tắm nó cũng tắm ngay