Kết quả 1 đến 3 của 3

Các bác giúp nhà cháu với!!!

Thân chào tất cả các ACE trong gđ ABV !!!
    Em là thành viên mới và cũng mới tập tành cu cò nên rất mong nhận đc sự chia sẻ kinh nghiệm của các bậc tiền bối.
    Chẳng là em mới đc tặng mới chú cu khách, nhưng không hiểu sao lúc ở nhà chủ cũ thì nó rất dạn người em thò tay vào là mổ lại ngay. Vậy mà khi mang về nhà em thì chú ta lại không như vậy nữa, cứ thấy em lại đứng trước lồng là nó lại nhảy ra sau lồng để đứng, những lúc em ở nhà thì nó chẳng chịu gáy gì cả (khi em không ở nhà nó gáy rất tốt thế mới đau em chứ). Những lúc cho nó ăn thì nó lại hoàn toàn khác các bác ạ. Thấy em cầm hộp đựng thức ăn lại thì nó nhảy ra sát lồng để đứng, thậm chí em còn cầm trên tay nó cũng mổ để ăn.
    Em mới tập chơi cu gáy nên không biết nó bị sao nưa. Các bác giúp em với, với cả em chưa có khinh nghiệm chăm sóc cu gáy nên rất mong các bác giúp đỡ.
    Em xin cảm ơn
    Thân!!!

nuôi cu gáy bạn hãy hành động theo avata của bạn là ok thôi..........................

có thể con cu dó là loại chim chủ . tức là phải quen mặt chủ nó mới gáy gù bạn phải mất một thời gian cho ăn uống dể con chim quen với chủ mơi , nhà mơi .việc di chuyển con chim di khỏi ko gian quen thuộc ảnh hưởng rất lớn dến phong dộ của chim