Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    nhìn giống cu quá mà bạn thì nói là cuốc ko biết ai nói đúng ai sai

Trích dẫn Gửi bởi doan thanh tung
    đây là cu gầm gì.con này còn nhỏ lớn lên rất đẹp.nhưng ở ngoài thiên nhiên nó thường ăn quả đa không thấy ăn lúa bạn ơi.
    Phán như thánh! Đây là Zebra Dove nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:05 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:03 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi hoangmobi
    Đúng luôn, ở chổ em còn gọi là cu sen. Khi trưởng thành nó bự cở con bồ câu trống, làm mồi cây, mồi đất thì ko bít thế nào nhưng mồi nhậu thì đỉnh lun ! [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG]
    Lại thêm 1 thánh phán. Nản!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

theo như mình bít thì loại này cu indo thì phải vì trước có ông cho 1 cap

Cu vằn dove zebra, có nơi gọi cu cuốc có lẽ do tiếng kêu của nó. Có lẽ đây là loại cu nhỏ nhất. Mới xuất hiện ở miền Tây vài năm thôi. Gặp 2 tổ nhưng trên cột điện nên ko bắt đđược .

cu kim cương, trong mấy khu dân cư cũng có [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

Cu này là lớn rồi đó ,tiếng gáy của nó hơi dai 1chut..

Cu này ở vường nhà mình nhiều lắm, nó kiêu tu tutu tu..........còn bo[gù] thì chỉ một tiến co co co co.ơ chổ mình gọi là cu đá hay cu rằng.thân!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12