Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Chim cu gáy bông !!!

chim gi mà lạ thế bác chụp nó ở khu vực nào thế để e biết tơi đó

ở chỗ em có nhà nuôi cũng gần chục con.nhìn ngộ ngộ sao ấy

cu gì mà lạ vây , có nhuôm gị ko đó, dạo này chim quý xuất hiện nhiều thế nhĩ, đúng là thiên nhiên kì thú vô cùng

Ở thị xã Buôn Hồ, Đăk Lăk có một con bông cực đẹp, nghe nói đã chuyển khẩu sang cho anh Thương ở Buôn Ma Thuột, nhưng cái anh Thương này một chút tin học cũng ..mù. Anh ta mua bán chim qua điện thoại, năm ngoái đã chuyển khẩu một em trắng cực đẹp ra Hà Nội.

Chim bông hiện tại ở Buôn Ma Thuột có mấy con. Riêng anh Liền, người miền Tây, Giám đốc một công ty dược trên đường Nguyễn Khuyến có đến 2 con cực đẹp, một con bông 80%, một con bông màu cà phê sữa. Con kia tôi không rõ nguồn gốc, còn con màu cà phê sữa ảnh mua lại của anh Hùng ở xã Ea bar, huyện Buôn Đôn, Đăk Lăk. Con này giọng thổ pha, bắt chim khá.
    Ở Đăk Lăk, vùng có nhiều chim bổi bông là huyện Ea Kar, vùng có nhiều chim bạch tạng là huyện M'Drăk hay còn gọi là vùng Khánh Dương (tên cũ).

Trích dẫn Gửi bởi vstrieu
    Chim bông hiện tại ở Buôn Ma Thuột có mấy con. Riêng anh Liền, người miền Tây, Giám đốc một công ty dược trên đường Nguyễn Khuyến có đến 2 con cực đẹp, một con bông 80%, một con bông màu cà phê sữa. Con kia tôi không rõ nguồn gốc, còn con màu cà phê sữa ảnh mua lại của anh Hùng ở xã Ea bar, huyện Buôn Đôn, Đăk Lăk. Con này giọng thổ pha, bắt chim khá.
    Ở Đăk Lăk, vùng có nhiều chim bổi bông là huyện Ea Kar, vùng có nhiều chim bạch tạng là huyện M'Drăk hay còn gọi là vùng Khánh Dương (tên cũ).
    bác Triều ở đường nào vậy , hôm nào về có gì giao lưu cu cò nhé thấy bác biết nhiều cu cò vùng Daklak quá , trước đây về toàn caphê với mỗi Tín AK chán muốn chết. Thân

Bạn có thể cho ít ảnh được không? Mình không xem được.

các bác chỉ thấy em này là dòng lai thôi, chứ em rừng thực sự thì quá hiếm gặp, có chăng chỉ là cánh dán hoặc diểm bông thôi. em xin giới thiệu 1 em thứ thiệt, bác vào face xem thử nhé https://www.facebook.com/gadonbinhphuoc

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123