Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi Bình Nguyên
    Chơi vậy hư mồi hết, mất cái thú đốt thuốc ngồi vừa rít vừa năn nỉ: gáy dùm tau cái mày!
    Vậy mới là đi đánh chim cu hả Anh Bình Nguyên, cháy điếu thuốc tới tay mà không hay nữa là......huýt gió đến độ cái mỏ dài ra nữa kìa hi...hi...Chào.

bác cứ ra chợ mua cái loa xài thẻ nhớ hay USB , về chép file vào . Loa gáy cả ngày ko biết mệt . hi hi. giang hồ trên em bi giờ chúng nó xài loa nên chim cũng vãn cả rồi .

Trích dẫn Gửi bởi manh tut
    bác để lại địa chỉ cho ae đi . hihi có cái loa này đi cùng khéo bổi nhanh và dạn nhảy cầu tử hơn cũng nên
    01659181386 mình ở Củ Chi, cái này có thể tắt mở từ xa vào mọi lúc, còn mp3 bán ngoài chợ thì chỉ có thể mang trong người thôi, không tắt mờ từ xa được.

hichic...cụ nào mang máy theo hổ trợ...hơi thiếu thiếu...em nghỉ hay ta sắm thêm cây súng hơi theo hổ trợ em loa bông bí này luôn hỉ, k con nào thoát cu cắt bịp gì anh cũng thịt ráo...[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]..chúc cả nhà năm mới zui dẻ...kaka....nói vui thui chúc bác bay cu làm ăn phát đạt...cu thì còn nhóc lo gì, chỉ là chơi máy riết mình không còn cảm nhận tiếng cu ngoài đồng nó hay và quý hơn mấy con bị nhốt tiếng nó sao sao ấy, nên ở nhà nghe cu gáy nó k đã đã....thân chào

bác để lại địa chỉ cho ae đi . hihi có cái loa này đi cùng khéo bổi nhanh và dạn nhảy cầu tử hơn cũng nên

Trích dẫn Gửi bởi bay_cu
    ltdhong chưa bít hết công dụng của máy này rùi...hỗ trợ cu mồi khi cu mồi lạ đồng không kêu... còn nhiều thú nữa.

Không đâu... bẫy bình thường thui. Chỉ là kêu cho bổi nghe và về nhanh thui.

không đâu... vì cu bổi bây giờ khó ăn lắm... Cái này làm ra chỉ giúp cu bổi về nhanh. Có những tiếng thúc khác nhau thích hợp với từng con... Khi bổi đã đáp thì ta tắt máy đi...Lúc đó tùy thuộc vào con mồi của mình thui. Còn không thì giao cho máy làm nốt...

Ở đây mình dùng máy để hộ trợ cho cu mồi thui... Con người không thở còn phải dùng máy thở mà. Còn mục đích sử dụng còn tùy vào người sử dụng máy, người thì vì cơm gạo dùng lưới bẫy nhanh và nhiều về số lượng, còn người dùng máy này là do đam mê đánh Cu, mà đem Cu ra đồng Cu không kêu, không con nào về hết...Và còn có những con kêu mà không con nào dám về. Máy này sẽ giải pháp cho việc trên, với khả năng lưu những file mp3 tiếng Cu chuẩn các loại mà được giới đánh Cu tuyển chọn ra tích hợp vào đây. Vd Bạn ra đồng vào rừng gác Cu, đem máy này theo, móc lên cành cây nào đó... Đi ra xa núp lùm( trên 50m nha, coi chừng mất mồi mất máy nhé)... cầm remote điều khiển mở máy. Máy sẽ kêu lên như Cu đang gọi bầy... kêu liên tục như thế...khi cu bổi về bạn bấm nút sang bản khác kích thích chim bổi nhảy xuống mồi... Nếu thấy bổi không muốn xuống thì bài đó nó không thích thì chọn bày khác cho nó...khi mồi đã nhảy xuống thì ta tắt máy đi để cho 2 con đấu nhau. Hay dỡ là tùy vào Cu mồi của mọi người...( điều khiển lớn nhỏ, chọn bày tùy ý trên phím remote).
    Chào Bạn baycu!Nhìn chung sản phẩm bạn làm ra cũng khá tiện ích đấy,nhưng có thể bạn xử dụng theo như mục đích như đã trình bày,có nghĩa là bạn chỉ hổ trợ cho chú mồi của mình -khi mồi lười gáy,vậy Bạn có khi nào chợt nghĩ rằng một ngày nào đó sản phẩm của mình lọt vào tay những người chơi cu gáy vì cơm áo gạo tiền,thì hậu quả đó sẽ đi đến đâu chăng?Như ý kiến một số Ae Trên D Đàn đã trình bày-Mình nghĩ rằng chả nên Bạn ạ! Vì như chúng ta đã biết,thì ngày nay,ở bất cứ đâu,cũng dẫy đầy người chơi lưới rập..giò.. súng hơi!!!Nhưng làm sao đây?vì mỗi một người đều có quyền tự do của riêng họ,chúng ta rất bức xúc,nhưng biết làm sao hơn! Giả như, Bạn có một con mồi hơi biếng gáy,thì qua bạn bè bạn hãy tìm một con mồi khác ăn rừng ,hạp bổi,và nhặm sào...Vậy là tốt thôi,Con chim cu gáy nó đem lại cho tất cả chúng ta niềm vui mà...đành rằng-chúng ta ai cũng say mê chinh phục bổi-nhưng bắt bổi như thế nào?và có gay cấn,mới thấy lòng hồi hộp,rồi thì mới vỡ òa sung sướng,và chinh phục được một con bổi tuyệt vời như thế,thì cảm xúc đó bạn sẽ không thể nào quên.Vài dòng chia sẻ chân tình,mong Bạn thấu đáo.Và nếu như Bạn là người yêu con chim gáy thực thụ-Mong Bạn hãy sử dụng tài năng của mình qua một hướng khác.Thân ái!

Trích dẫn Gửi bởi tmc.gogang
    Chào Bạn baycu!Nhìn chung sản phẩm bạn làm ra cũng khá tiện ích đấy,nhưng có thể bạn xử dụng theo như mục đích như đã trình bày,có nghĩa là bạn chỉ hổ trợ cho chú mồi của mình -khi mồi lười gáy,vậy Bạn có khi nào chợt nghĩ rằng một ngày nào đó sản phẩm của mình lọt vào tay những người chơi cu gáy vì cơm áo gạo tiền,thì hậu quả đó sẽ đi đến đâu chăng?Như ý kiến một số Ae Trên D Đàn đã trình bày-Mình nghĩ rằng chả nên Bạn ạ! Vì như chúng ta đã biết,thì ngày nay,ở bất cứ đâu,cũng dẫy đầy người chơi lưới rập..giò.. súng hơi!!!Nhưng làm sao đây?vì mỗi một người đều có quyền tự do của riêng họ,chúng ta rất bức xúc,nhưng biết làm sao hơn! Giả như, Bạn có một con mồi hơi biếng gáy,thì qua bạn bè bạn hãy tìm một con mồi khác ăn rừng ,hạp bổi,và nhặm sào...Vậy là tốt thôi,Con chim cu gáy nó đem lại cho tất cả chúng ta niềm vui mà...đành rằng-chúng ta ai cũng say mê chinh phục bổi-nhưng bắt bổi như thế nào?và có gay cấn,mới thấy lòng hồi hộp,rồi thì mới vỡ òa sung sướng,và chinh phục được một con bổi tuyệt vời như thế,thì cảm xúc đó bạn sẽ không thể nào quên.Vài dòng chia sẻ chân tình,mong Bạn thấu đáo.Và nếu như Bạn là người yêu con chim gáy thực thụ-Mong Bạn hãy sử dụng tài năng của mình qua một hướng khác.Thân ái!
    Nói như bạn rất hay, ở đây sản phẩm này chỉ là tiếng Cu thôi không có phương tiện lưới, giò, gì ở đây hết. Bạn có nêu ra một ý là nếu sản phẩm này rơi vào những người chuyên đánh Cu vì cơm áo gạo tiền gì đó là chuyện của người ta, nếu quá đáng thì đã có pháp luật, còn mình chỉ là niềm vui chơi dậy là mình đúng sao? Còn tôi nếu tôi không có con Cu mồi hay, dở chứng thì tôi đã có cái máy sẻ giúp đỡ con mồi và tôi, luôn luôn kêu dù bạn ở nơi đâu...kkk

Giờ Thì phải sửa lại rùi"làm mai, lãnh nợ , gác cu "máy" , cầm chầu ........ Hihi

Bác Bay_cu nói đúng đấy . Các bác cứ quan trọng hóa vấn đề lên quá! Đây chỉ là cái loa thôi có phải là bẫy lưới bắt chim hàng loạt đâu . Mỗi người có 1 cách chơi khác nhau mog ae trong diễn đàn đừng vì những chuyện nhỏ nhặt mà tranh cãi xích mích làm mất hòa khí .... Chúc các bác sang năm mới dồi dào sức khỏe tuyển được nhiều em cu hay .

Hôm bữa di dợt bổi vào tới cội chưa kịp treo lụp lên thì nghe một con thúc gù khan khan liên tục vậy là ba chân bốn cẳng kiếm chỗ treo lụp.treo xong tay chân còn run nữa chứ bởi con ngoài gáy như một cái máy vậy.
    Bổi lỡ treo lên cũng chẳng dám mở miệng mình nghĩ thầm "Ngu quá cái tội làm biếng không chịu đem chim mồi theo".Một lát sau bò bò lết lết qua chỗ con chim ngoài coi mặt mũi nó ra sao có cụt đuôi không thì ôi thôi một con bự chà bá cụt đuôi đang núp trong lùm tay còn cầm sợi dây giật giật.Chửi thầm trong bụng pà mẹ máy thật zìa thoai.
    HAPPYNEWYEAR CHÚC MỌI NGƯỜI NĂM MỚI AN LÀNH HẠNH PHÚC.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối