Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Lụp cũ phan thiết cải tiến sân, cầu tử theo kiểu lụp sài gòn

Chuẩn lụp bình thuận mặt trước đan rất đẹp. Lưới lụp căng quá cụ ạ nên chỉnh sửa lại lưới cho chùng xuống thì đẹp hơn cụ ạ

Kiểu lụp này nguyên bản của nó là lưới căng cụ Cao ơi! Bởi vậy nên cái lò xo bàn sập rất mạnh, đánh xuống nghe đã tai lắm. Cái lụp này cũng thuộc dạng đồ cổ đó

Trích dẫn Gửi bởi Quangiahuynh
    Kiểu lụp này nguyên bản của nó là lưới căng cụ Cao ơi! Bởi vậy nên cái lò xo bàn sập rất mạnh, đánh xuống nghe đã tai lắm. Cái lụp này cũng thuộc dạng đồ cổ đó
    Dạ đúng rồi bác ạ. Cách đây hơn 10 em cũng làm 1 cái theo mẫu này nhưng mặt lụp hơn 20cm không cao lắm. Sàn lụp có độ võng xuống ở giữa, cầu trong đậu bên trong thì em chế tác lại vì ngày đó không có nghệ nhân trạm rồng. Hôm nào bác kiếm hộ em 2 cái cây cầu bên trong để em độ lại nguyên bản như xưa bác nhé [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]
    Thân chào bác !

Chiếc lụp vạn lý đây.
    Vậy là sau 2 tháng, chiếc lụp này từ Hà nội bay vào Hố nai, trảng bom, Đồng nai. Nay đã bay trở ra Hà nội.
    Cảm ơn nghệ nhân Nhật đã phục chế nó theo lối tân cổ kết hợp.

Liệu lụp này có còn bắt bổi được không.
    Xin phép ké topic của bác tí nhé?

Cụ Ân này hôm chủ nhật vừa kêu ca là không biết số phận cái lụp này về đâu rồi thì hôm nay đã thấy up hình nó lên rồi, chúc mừng cụ

Trích dẫn Gửi bởi Cu Ruộng
    Cụ Ân này hôm chủ nhật vừa kêu ca là không biết số phận cái lụp này về đâu rồi thì hôm nay đã thấy up hình nó lên rồi, chúc mừng cụ
    Hihi...! Cảm ơn cụ. Bưu điện làm ăn chán quá, mất 3*7=21 ngày mới nhận đc. Trước đây chỉ 1 tuần là nhận đc!

Trích dẫn Gửi bởi ancugay
    Hihi...! Cảm ơn cụ. Bưu điện làm ăn chán quá, mất 3*7=21 ngày mới nhận đc. Trước đây chỉ 1 tuần là nhận đc!
    Bác Ân ơi cái cây đỡ sàn lụp bị gãy một khúc rồi kìa bác nối lại đi bác [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoang cao
    Bác Ân ơi cái cây đỡ sàn lụp bị gãy một khúc rồi kìa bác nối lại đi bác [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/21.gif[/IMG]
    Do quá trình vận chuyển gãy mất, mình nối lại rồi Cao à!

Hehe...sao lai xai khong duoc...hoi xua toan xai lup cau treo bat cim am am do thui hehe
    Nhuoc diem cau treo la khi boi nhay vo cau bi quơ...em gop y xiu ha thap day leo ti cho dep
    Con khong thich go con rong ra chuyen vo em xai gium cho
    Hehe

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối