Kết quả 1 đến 9 của 9

Trị bệnh tiêu chảy cho cu

Mình mới học được 1 bí quyết trị bệnh tiêu chay cho cu ra hay được một tiền bối chỉ cho ra hiệu quả ra chợ mua 1 củ cải cà rốt ve đậm ra thật nhiễn pha với nước lấy đồ lượt lại lấy nước bỏ cái đi cho cu uống 2 ngày thì nó sẽ hết thôi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/32.gif[/IMG]

đơn giản chỉ vì chim cu cũng như loài chim bồ câu, nó cũng phải ăn cả chất rau xanh nữa. Nếu các bác quên ko bổ trợ thêm chất rau vào thì cu sẽ thiéu chất và sẽ bị tiêu chảy. nhung các bác cũng phải nhớ là cho ăn vừa phải nếu ko thì bênh tình của nò sẽ nặng hơn đấy!
    Trích dẫn Gửi bởi pucca
    Mình mới học được 1 bí quyết trị bệnh tiêu chay cho cu ra hay được một tiền bối chỉ cho ra hiệu quả ra chợ mua 1 củ cải cà rốt ve đậm ra thật nhiễn pha với nước lấy đồ lượt lại lấy nước bỏ cái đi cho cu uống 2 ngày thì nó sẽ hết thôi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/32.gif[/IMG]

vậy tỷ lệ một củ cà rốt với bao nhiêu nước là tốt nhất?

Trích dẫn Gửi bởi dang uy thien
    vậy tỷ lệ một củ cà rốt với bao nhiêu nước là tốt nhất?
    Ko ai trả lời bạn thì mình xin mạo mụi trả lời vậy. Củ cà rốt bạn dã nhuyễn cho vào nữa bát nước bóp cho nước cà rốt ra hết, sau đó vắt lấy nước cho chim uống còn bả thì bỏ, chúc bạn thành công!
    Thân chào!!!

Trích dẫn Gửi bởi ngo.duc.tam
    Nước cà rốt đê qua 8 tiếng là thối nhanh lắm, nếu đêm vắt cho uống, sáng đi làm phải thay hoặc trưa thay, k là tối về ngửi thối um đấy
    Kakaka Cái này Tâm có kinh nghiệm rồi nè!
    Thân chào!!!

Nước cà rốt đê qua 8 tiếng là thối nhanh lắm, nếu đêm vắt cho uống, sáng đi làm phải thay hoặc trưa thay, k là tối về ngửi thối um đấy

chỉ đơn giản vậy thôi hả các bác? cá rốt có vitamin A tri tiêu chảy ah? e ko biết, các cụ chỉ giáo dùm em với [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/smile.png[/IMG]

Chào Bạn ! khi nào có dịp đi biên hòa thì alô cho mình. Mình có thuốc trị đường ruột cho cu miễn phí. Mình tên Trí, nick sambau: 0916 036 844

Trích dẫn Gửi bởi sambau
    Chào Bạn ! khi nào có dịp đi biên hòa thì alô cho mình. Mình có thuốc trị đường ruột cho cu miễn phí. Mình tên Trí, nick sambau: 0916 036 844
    thuốc gì vậy a trí ơi, thuốc tự chế hay thuốc tay vậy anh, nếu thuốc tay thì anh cho cái tên thuốc để anh em tự mua chứ xa quá làm sao đến được.