Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Gáy uống nhiều nước ị phân loãng sợi, nhiều nước ???

Tình hình là con gáy nhà em dạo này thấy uống nhiều nước mà mỗi lần vậy em thấy phân nó ỉa dạng sợi kèm theo nhiều nước, nếu ko cho uống nước khoảng mấy tiếng thì phân lại ỉa dạng khô tròn đẹp, nhưng cứ cho nước vào thì lại dạng sợi lỏng, Em muốn hỏi gáy nhà em có đang bị bệnh gì vậy, nước em dùng nước đun sôi để nguội, vệ sinh sạch sẽ !

nha em cũng đang có một em mong các bac giúp nhanh . Em cam ơn các bác nhiều.

sao không ai giúp đở vậy nhĩ con của mình cũng bị y như con của bạn nó uống nước kinh khủng tìm đủ mọi cách mà vẫn không hết bị gần 2 tháng rồi

Chào bạn conmamen. Bạn thử xem lại chỗ đặt chim có bị nắng nóng quá không nhé. Nếu chúng bị nắng nóng quá chúng sẽ uống nhiều nước và ị phân có nước là bình thường thôi bạn nhé. Nếu đúng bị nắng quá bạn chuyển qua chỗ thật mát là ok thôi. Thân.

Em chữa mài chán rồi.Chắc ro cơ địa con chim nó vây, chịu gáy chim bổi mới bắt nửa tháng gặp bổi khác gù ngay.

Mình cũng có 1 em bổi bị như thế , các cao thủ cho xin bài thuốc chữa cho em nó.

thứ này sổ giun thử xem(đã có bài đông tây y tá lả), hai là chổ ở yên tỉnh thoáng mát, còn k thì thả lan chuồng hạ thổ nếu nhà có dk vài tháng cho ăn đất cát, cây cỏ...vì chim ngoài tự nhiên ăn rất nhiều thực phẩm giúp trị bệnh của nó..nên con nào cũng lông bóng nhất là lông ngực và cặp chân mơn mởn...đa số chim bị stress là ị kinh niên luôn..tâm bệnh thì trị bằng gì ah...đừng nói là củ hành nghen[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi PHIOMON
    thứ này sổ giun thử xem(đã có bài đông tây y tá lả), hai là chổ ở yên tỉnh thoáng mát, còn k thì thả lan chuồng hạ thổ nếu nhà có dk vài tháng cho ăn đất cát, cây cỏ...vì chim ngoài tự nhiên ăn rất nhiều thực phẩm giúp trị bệnh của nó..nên con nào cũng lông bóng nhất là lông ngực và cặp chân mơn mởn...đa số chim bị stress là ị kinh niên luôn..tâm bệnh thì trị bằng gì ah...đừng nói là củ hành nghen[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/24.gif[/IMG]
    Đúng là chim bị tâm bệnh rất khó trị, chỉ còn cách để nơi yên tỉnh và chờ thời gian cho em nó tin tưởng người chăm sóc mà thôi [IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/17.gif[/IMG]

bó tay bỏ trong mát thì cũng ỉa toàn nước bữa nay cho ăn khoáng đầy đủ mà vẫn ị nước nhưng e nó vẫn ăn uống gáy bình thường chắc phải sống chung vs lũ thôi chứ bít sao giờ có người có con bị như thế này 5 năm trời cũng chả sao đâu theo mình nghĩ vậy

Do đi phân lỏng nên mất nước thì nó uống nhiều nước.
    1. Hạ thổ chim dùng chậu đất, để cả ngày ở đó.
    2. Dùng lá cỏ lào (google là ra ảnh) dã hoặc xay lấy nước cho uống.
    3. Không cho ăn vừng (mè-miền nam) nhất là vừng đen.
    Bạn thực hiện xem sao, sau 2 tuần không biến chuyển thì tớ kê đơn thuốc tây (không hay lắm).
    Chúc thành công!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối