Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Giúp mình, chim tuyệt thực?

mjnh moi bay duoc 1con tho gam gjong ca lam,mjnh rat la thjch ma ngac 1noi ve nha no tyet thuc ko chju an gj het,mjnh rat lo ko bjk faj lam sao nho may ban co kjnh nghjem gjup mjnh voi,cam on nhju[IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG][IMG]http://www.*****************/forum/images/smilies/20.gif[/IMG]
    Mình mới bẫy được một con thổ gầm giọng cà lăm, mình rất là thích mà ngặt một nỗi về nhà nó tuyệt thực không chịu ăn gì hết, mình rất lo không biết phải làm sao, nhờ mấy bạn có kinh nghiệm giúp mình với, cảm ơn nhiều....

bác bỏ vô lồng bổi có bổi trong đó thì em nó tự ăn thôi bác,không nên bỏ vào lồng nhỏ,xem phần lông hậu có bị dính phân không,nên nhổ bỏ lông chổ đó.
    những con chim hay thường bị chết do cưng quá cho lồng nhỏ thấy không ăn bắt ra đúc nhưng được vài ngày thì chết.
    thường thì sau 3 ngày không ăn uống thì chết,bác nên đúc em nó ít cám cò rồi bỏ vào lồng bổi.(cám trộn nước)
    chúc bác thành công.mến

bắt ra đút cho nó ăn để có sức đi. Không là nó die đấy bác ah. Trong cóng nước nên để 1 cộng lông cho nó biết. Để cóng lúa ra hướng ánh sáng cho nó thấy.

theo em cóng đựng thức ăn bác nên đổ đầy thóc còn cóng nước cũng vậy riêng cóng nước thì bác nhúng khăn sạch vào nước cho ướt để khăn nhỏ từng giọt suống cóng nhớ để hai cóng gần nhau chim sẽ tự biế ăn còn lồng theo em nên cho vào lồng nhỏ chim đỡ giãy hơn và cũng dễ nhìn thấy thức ăn hơn

trước đây mình cũng gặp 1 con. cứ sáng là mình bỏ lồng xuống đất rồi rải 1 ít lúa, bắp, đậu xanh, kê. xem chim ăn cái nào. nhớ bỏ nước vào.
    thân

Hehe..vu này ai chơi ku lâu đều gặp hếy rùi.bắt
    e nó ra nhét bắp 1,2 lần là e nó tự ăn thui.
    Thông thường bổi mới nắy về cho vào lồng chứa để mấy con bổi củ tập ăm cho mây con mới
    Hehe

Trích dẫn Gửi bởi gaccu
    Hehe..vu này ai chơi ku lâu đều gặp hếy rùi.bắt
    e nó ra nhét bắp 1,2 lần là e nó tự ăn thui.
    Thông thường bổi mới nắy về cho vào lồng chứa để mấy con bổi củ tập ăm cho mây con mới
    Hehe
    Nhét cho nó ăn vài hôm là đâu vào đó thôi. Đừng nghĩ bắt nó ra là nó hoảng, nó thuần người hơn mới lạ cụ ạ...

Mang ra đút cho ăn đi, bỏ vào lồng rộng tý

Còn không chịu ăn nữa thì alo cụ gaccu, để cụ í mang ...rượu tới, he hé

Trích dẫn Gửi bởi giotletinh
    Mình mới bẫy được một con thổ gầm giọng cà lăm, mình rất là thích mà ngặt một nỗi về nhà nó tuyệt thực không chịu ăn gì hết, mình rất lo không biết phải làm sao, nhờ mấy bạn có kinh nghiệm giúp mình với, cảm ơn nhiều....
    Lại một người giống như tôi...Cách đây 3 hôm, đánh được một em về cho vào lồng (cống ăn, uống đều làm bằng chai lavie để chim nhìn thấy thức ăn, nước uống) nhưng rồi em nó cũng không chịu ăn và sáng nay em nó vĩnh viễn rời khỏi cỏi đời. Ngồi ngẫn ngơ buồn cả buổi sáng...Giờ vào diễn đàn gặp đúng bác cũng trong tình trạng này...Các bác ở trên đã chia sẻ nhiều cách. Bác cứ tổng hợp lại rồi sử dụng...may ra em nó sống!!!!! Cầu trời....khấn phật.....

Nên để lồng hạ thổ, rải lúa xuống đất cho cu ăn, rải nhiều quanh cóng thóc cu ăn hết thóc dươi đất, sẻ ăn thóc trong cóng. kinh nghiệm xương máu nuôi cu bổi đó bác.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối