Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Trích dẫn Gửi bởi giotletinh
    Mình mới bẫy được một con thổ gầm giọng cà lăm, mình rất là thích mà ngặt một nỗi về nhà nó tuyệt thực không chịu ăn gì hết, mình rất lo không biết phải làm sao, nhờ mấy bạn có kinh nghiệm giúp mình với, cảm ơn nhiều....
    Là con chim khôn và quý (già rừng nữa); Bác làm tuần tự các bước sau:
    Một là, Bác đút lạc, ( đậu phọng) hoặc ngô (bắp) cho em nó vì 2 loại này dễ cầm, dễ đút; bắt chim ra cho nước vào lòng bàn tay trái, cho mỏ chim hứng vào phần đường chỉ tay ( đường tinh duyên nhé) cho chim tự uống nước . cho ăn và cho uống để chim không chết cái đã
    Hai là: Hằng ngày, bác bỏ thóc vào giỏ, trộn cả vài hạt ngô cho em nó lựa chọn và chỉ đút cho chim ăn hai loại thức ăn kể trên vào chiều tối
    Ba là: trước khi cho ăn mối buổi chiều, bác kiểm tra xem nó đã ăn chưa ( xem phân, nếu có trấu là OK)
    Trước hay đi bẫy, bắt được bổi quý như thế có con phải đút tới gần 1 tháng nó mới ăn đấy!
    Chúc bác thànhg công!

bạn tìm cái hộp nhựa cắt lấy đáy hộp cho vào một ít lúa rồi đổ nước vừa ngập hạt thóc, cho vào lồng và trùm kín lại treo chổ yên tĩnh(nhớ đừng thăm hoài nhé).ba ngày sau hé áo lồng đặt cóng lúa nước ...em nó sẽ ăn uống bình thường.mình đảm bảo trăm con sống đủ trăm.bạn ở đâu vậy chuyển cho mình nuôi đi .....

mới được một em mừng cái bụng mà nó không chịu ăn.mơi nhét một viên dầu cá, đan càu bình an

Bắt nó ra nhét độ mươi hột đậu xanh đi bác Vũ à. Đậu xanh hạt tròn, lại là thức ăn ổn định tinh thần cho chim. Ngày nhét 2 lần, đến khi biết tự ăn thì thôi.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12